Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Corona Update : कोरोना इतक्यात थांबणार नाहीच; मागील 24 तासांत सापडले ‘इतके’ रुग्ण

दिल्ली – देशात पुन्हा एकदा कोरोनाचे रुग्ण (Corona Patient Increase In Country) वाढू लागले आहेत. गेल्या 24 तासात कोरोना विषाणूचे 12,249 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. तर 9,862 कोरोना बाधित बरे झाले आहेत. त्याच वेळी, गेल्या 24 तासांत 13 संक्रमित लोकांचा मृत्यू झाला आहे. सध्या देशात 81 हजार 687 अॅक्टिव्ह रुग्ण आहेत. त्याच वेळी, देशात आतापर्यंत 4 कोटी 27 लाख 25 हजार 55 लोक कोरोनामधून बरे झाले आहेत.

Advertisement

कोरोनामुळे आतापर्यंत 5 लाख 24 हजार 903 लोकांचा मृत्यू झाला आहे. मंगळवारी संध्याकाळी 6 वाजेपर्यंत महाराष्ट्रात (Maharashtra) कोरोनाचे 1 हजार 781 नवीन रुग्ण आढळले, तर 1 हजार 723 लोक बरे झाले. राज्यात सध्या कोरोना आजारातून बरे झालेल्या रुग्णांची संख्या 10,64,003 आहे. राज्यातील एकूण रिकव्हरी दर (Recovery Rate) 97 टक्के आहे. त्याच वेळी, 14 हजार 146 अॅक्टिव्ह रुग्णांची संख्या आहे.

Advertisement

दरम्यान, जागतिक आरोग्य संघटनेच्या (World Health Organisation) प्रमुखांनी रविवारी इशारा दिला, की कोविड आजार अद्याप संपलेला नाही. त्यांनी सरकारांना सांगितले की, ‘आम्ही आमचे संरक्षण नियम आमच्या जबाबदारीवर कमी करतो.’ जिनिव्हा येथे संस्थेच्या वार्षिक बैठकीचे उद्घाटन करताना डब्ल्यूएचओचे प्रमुख टेड्रोस घेब्रेयेसस यांनी उपस्थित अधिकाऱ्यांना सांगितले, की ” नमुन्यांची चाचणी आणि क्रमवारी नसणे म्हणजे आम्ही विषाणूच्या उपस्थितीकडे डोळेझाक करत आहोत.”

Loading...
Advertisement

त्यांनी असेही नमूद केले की कमी उत्पन्न असलेल्या देशांतील सुमारे एक अब्ज लोकांना अँटी-कोविड लसीचा (Anti Covid Vaccine) डोस मिळणे बाकी आहे. जागतिक परिस्थितीवर आधारित अलीकडील साप्ताहिक अहवाल पाहता, घेब्रेयेसस म्हणाले की मार्चपासून नवीन संसर्गामध्ये अनेक आठवडे घट झाल्यानंतर प्रकरणांमध्ये स्थिरता दिसून आली आहे. तर मृत्यूंची संख्या देखील कमी झाली आहे. ते म्हणाले की, परिस्थितीत सुधारणा होऊनही आणि जगातील 60 टक्के लोकसंख्येचे लसीकरण (Vaccination) झाले असले तरी, जोपर्यंत साथरोग सर्वत्र संपत नाही तोपर्यंत आजार सर्वत्र संपला असे म्हणता येणार नाही.

Advertisement

चीनला कोरोनाचा ताप..! रुग्ण वाढल्याने घेतला ‘हा’ मोठा निर्णय; जाणून घ्या, कोरोना अपडेट..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply