Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. कोरोनाचा फक्त एक रुग्ण सापडला अन् सगळा देश केला लॉकडाऊन; जाणून घ्या, कोरोना अपडेट..

दिल्ली – उत्तर कोरियामध्ये (North Korea) दोन वर्षांनंतर कोरोनाचा पहिला रुग्ण आढळला आहे. नवीन प्रकरणाची खात्री झाल्यानंतर किम जोंग उन यांनी आवाहन केले आहे की कोरोनाला रोखण्यासाठीच्या उपाययोजना आणखी वाढवल्या पाहिजेत आणि त्यांचे काटेकोरपणे पालन केले पाहिजे. तसेच, देशात लॉकडाऊनचे (Lockdown) आदेश देण्यात आले आहेत. कोरियन सेंट्रल न्यूज एजन्सीने सांगितले की, गुरुवारी राजधानी प्योंगयांगमध्ये काही लोकांच्या नमुन्यांची चाचणी घेण्यात आली. यामध्ये, कोरोनाचे ओमिक्रॉन प्रकार निश्चित झाले. रॉयटर्स या वृत्तसंस्थेनुसार, लोकांना घरातच राहण्यास सांगण्यात आले आहे आणि अधिकाऱ्यांनी देशव्यापी लॉकडाऊन लागू केले आहे.

Advertisement

गुरुवारी उत्तर कोरियाने आपल्या पहिल्या कोविड-19 प्रकरणाची माहिती दिली. देशाच्या राज्य माध्यमांनी याचे वर्णन एक गंभीर राष्ट्रीय आणीबाणी (Emergency In North Korea) म्हणून केले आहे. जगात कोरोना विषाणूचा प्रादुर्भाव होऊन दोन वर्षांहून अधिक काळ लोटला आहे, परंतु आतापर्यंत उत्तर कोरियाने देशात कोरोनाचे रुग्ण आढळून आल्याची माहिती दिली नव्हती. अधिकृत कोरियन सेंट्रल न्यूज एजन्सीने सांगितले की कोविडची नवीन नोंदलेली प्रकरणे व्हायरसच्या धोकादायक ओमिक्रॉन (Omicron Variant) प्रकाराशी जोडलेली आहेत.

Advertisement

कोरियन सेंट्रल न्यूज एजन्सीने सांगितले की, ओमिक्रोन व्हेरिएटची खात्री केल्यानंतर, किम जोंग उन यांनी पक्षाच्या पॉलिट ब्युरो आणि इतर अधिकार्‍यांची बैठक बोलावली आणि घोषणा केली, की कोरोनापासून संरक्षण करण्यासाठी नियमांची काटेकोरपणे अंमलबजावणी करावी आणि लोकांना त्याचे पालन करायला सांगावे. एजन्सीने सांगितले की, कमीत कमी वेळेत कोरोनाचा नायनाट करणे हा या बैठकीचा उद्देश होता. दुसरीकडे, तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे, की उत्तर कोरियाची खराब आरोग्य व्यवस्था (Health System In North Korea) पाहता देशाला कोरोनाचे गंभीर परिणाम भोगावे लागू शकतात.

Loading...
Advertisement

देशातील सर्वात मोठी आणीबाणीची घटना घडल्याचे वृत्त राज्य माध्यमांनी दिले आहे. फेब्रुवारी 2020 पासून गेली दोन वर्षे आणि तीन महिन्यांत देश सुरक्षित ठेवण्यात आला होता. मात्र आता तसे शक्य नाही. वृत्तसंस्थेने कोविड-19 मुळे किती लोकांना संसर्ग झाला आहे याची माहिती दिलेली नाही. उत्तर कोरियामध्ये आजाराच्या सुरुवातीपासूनच देशात कोरोनाचा प्रसार रोखण्यासाठी कठोर कोविड धोरण (Covid Policy) लागू करण्यात आले होते. देशातील मर्यादित आरोग्य सुविधा आणि जागतिक पातळीवर एकटेपणामुळे किम जोंग काळजीत असल्याचा दावाही करण्यात आला आहे.

Advertisement

Corona Update : आज कोरोनाचे मीटर पुन्हा वाढले; 24 तासांत सापडलेत ‘इतके’ नवे रुग्ण

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply