Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. सॅमसंगच्या ‘या’ स्मार्टफोनने केली कमाल; देशात केलेय ‘हे’ मोठे रेकॉर्ड; जाणून घ्या..

मुंबई – सॅमसंगने सोमवारी सांगितले की, अल्ट्रा प्रीमियम स्मार्टफोन सेगमेंटमध्ये त्याचा 81% मार्केट शेअर आहे. ज्यामध्ये फ्लॅगशिप Galaxy S22 Ultra ने मार्च 2022 मध्ये 74% शेअरसह वर्चस्व राखले आहे. 2022 च्या दुसऱ्या तिमाहीत कंपनीला दुहेरी अंकांमध्ये आणखी वाढ होण्याची अपेक्षा आहे. सॅमसंग इंडियाचे (Samsung India) वरिष्ठ संचालक आदित्य बब्बर यांनी सांगितले की, “आम्ही आमच्या Epic Galaxy S22 Ultra सह एक लाखांपेक्षा जास्त किमतीच्या सेगमेंटमध्ये 74% व्हॉल्यूम मार्केट शेअरचा (Market Share) विक्रमी टप्पा गाठला आहे. आहे.”

Advertisement

काउंटरपॉइंट रिसर्चच्या डेटाचा हवाला देऊन, कंपनीने 38% व्हॉल्यूम मार्केट शेअरसह 30,000 रुपयांपेक्षा जास्त प्रीमियम सेगमेंटमध्ये पोल पोझिशन ठेवण्याचा दावा केला आहे. रिसर्च फर्मने असेही म्हटले आहे, की मार्च 2022 मध्ये सॅमसंग एकंदर स्मार्टफोन सेगमेंटमध्ये आघाडीवर होती. सॅमसंगचा 22% व्हॉल्यूम होता. या यशासह, मार्च 2022 मध्ये कंपनीने स्मार्टवॉच आणि टॅब्लेटमध्ये अनुक्रमे 73 टक्के आणि 43 टक्के हिस्सा मिळवला. बब्बर म्हणाले की, देशातील नॉन-मेट्रो भागात विस्तार, अधिक अनुभव केंद्रे उघडणे आणि देशभरातील अधिक रिटेल स्टोअरमध्ये प्रीमियम ऑफरचा साठा यामुळे हे यश प्राप्त झाले आहे.

Loading...
Advertisement

प्रीमियम सॅमसंग स्मार्टफोन खरेदी करताना लोकांना त्यांचा जुना स्मार्टफोन एक्सचेंज करण्याची संधी मिळते. तर नंतरचे ग्राहकांसाठी कर्ज देणारी सेवा म्हणून काम करते, प्रीमियम सॅमसंग स्मार्टफोन खरेदी करण्यासाठी EMI योजनांसह कर्ज ऑफर करते. देशातील प्रीमियम स्मार्टफोन अनेकदा क्रेडिट आणि डेबिट कार्ड वापरण्यावर सूट देऊन लाँच केले जातात. तथापि, सॅमसंग म्हणते, की क्रेडिट कार्ड वापरणाऱ्या लोकांची संख्या मोठ्या प्रमाणात मेट्रो भागात केंद्रित आहे आणि उर्वरित देशात फारसे पर्याय उपलब्ध नाहीत.

Advertisement

Samsung Galaxy M53 5G : पहा काय फिचर आहेत ‘या’ भन्नाट फोनमध्ये; वाचा आणि मगच खरेदी करा

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply