Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काँग्रेसचा केंद्र सरकारवर मोठा आरोप.. ‘त्या’ संकटासाठी फक्त केंद्र सरकारच जबाबदार..

मुंबई : कोळशाच्या टंचाईमुळे देशातील वाढत्या वीज संकटासाठी केंद्र सरकारला जबाबदार धरत काँग्रेसने (Congress) म्हटले आहे की, त्यांच्या अदूरदर्शीपणामुळे आज बहुतांश राज्यांमध्ये 10 ते 12 तास वीज कपात सुरू आहे. औष्णिक वीजनिर्मिती केंद्रे उत्पादन क्षमता असूनही कोळशाअभावी पूर्ण क्षमतेने वीजनिर्मिती करू शकत नाहीत, हा केंद्र सरकारचा कारभार असल्याचे काँग्रेसचे म्हणणे आहे.

Advertisement

देशातील सर्व राज्यांतून कोळशाचा पुरवठा न होणे आणि तासनतास वीज कपातीचा संदर्भ देत राहुल गांधी (Rahul Gandhi) यांनी केंद्र सरकारवर निशाणा साधला आणि म्हटले, की 20 एप्रिल रोजीच मोदी सरकारला (Modi Government) द्वेषाचे बुलडोजर चालवणे थांबवण्यास सांगितले होते. ते करा आणि देशातील वीज प्रकल्प सुरू करा.

Advertisement

कोळसा आणि विजेच्या संकटावर (Power Crisis) तातडीने उपाय शोधण्यास सांगत या संकटामुळे छोटे उद्योग उद्ध्वस्त होऊन बेरोजगारी (Unemployment) वाढेल, असा इशाराही राहुल यांनी दिला. लहान मुलांना हा कडाक्याचा उन्हाचा तडाखा सहन होत नसल्याने रुग्णालयात दाखल रुग्णांनाही धोका निर्माण झाला आहे. रेल्वे, मेट्रो सेवा ठप्प झाल्याने आर्थिक नुकसान होणार आहे. या संदर्भात पंतप्रधानांना प्रश्न करत काँग्रेस नेते म्हणाले की मोदीजी, तुम्हाला देशाची आणि जनतेची काळजी नाही का ?

Loading...
Advertisement

यानंतर काँग्रेसचे प्रवक्ते गौरव वल्लभ यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, आज देशात 72 हजार मेगावॅट क्षमतेचे कोळसा प्रकल्प बंद पडणे हा केंद्राचा हलगर्जीपणाचा कारभार आहे. अशा परिस्थितीत आपला पहिला प्रश्न असा आहे की, एप्रिल-मे महिन्यात तीव्र उष्णता असते हे माहित असतानाही या प्रकल्पांना कोळसा का पुरवठा केला गेला नाही ? दुसरा प्रश्न गेल्या 15 दिवसांपासून देशात दररोज 22 लाख टन कोळशाची मागणी आहे, मग 16 लाख टन कोळशाचाच पुरवठा का केला जात आहे ? या प्रश्नांची उत्तरे देण्याऐवजी सरकार आपल्या अपयशाची जबाबदारी राज्यांवर टाकते, पण देशातील 173 पैकी 106 वीजनिर्मिती प्रकल्पांमध्ये केवळ 25 टक्के कोळशाचा साठा आहे, या प्रश्नाचे उत्तर सरकार का देत नाही, असे काँग्रेस प्रवक्ते म्हणाले.

Advertisement

कोळसा संकटाचे धक्के रेल्वेलाही..! ‘त्यासाठी’ रेल्वेने रद्द केल्यात तब्बल ‘इतक्या’ फेऱ्या; जाणून घ्या..

Advertisement

कोळसा नाही तर ‘या’ कारणामुळे हटेना अंधार.. पहा, कशामुळे आलेय ‘हे’ वीज संकट..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply