Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Weather Update : देशातील ‘या’ राज्यात पडणार भीषण उन्हाळा.. पहा, काय आहे हवामानाचा अंदाज..

दिल्ली : संपूर्ण उत्तर भारत राष्ट्रीय राजधानी दिल्ली आणि उत्तर प्रदेशात यावेळी तीव्र उष्णता जाणवत आहे. एप्रिल महिन्याच्या सुरुवातीच्या दिवसात लोकांना मे आणि जूनच्या उन्हाचा तडाखा जाणवत आहे. दुपारच्या उन्हामुळे रस्त्यावर संचारबंदीसारखी स्थिती दिसू लागली आहे. उन्हापासून वाचण्यासाठी लोकांना आता घरातच रहावे लागत आहे. त्याचबरोबर हवामान खात्यानेही नजीकच्या काळात उष्णतेपासून दिलासा मिळण्याचे कोणतेही संकेत दिलेले नाहीत. हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, पुढील एक आठवडा जोरदार उष्ण वाऱ्यांसह तीव्र उष्णतेमुळे उत्तर प्रदेशातील लोकांचे हाल होऊ शकतात.

Advertisement

हवामान खात्याने दिलेल्या माहितीनुसार, उत्तर प्रदेशात पहिल्या चार दिवसांत 40 अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली आहे. शेवटच्या दिवशी म्हणजे रविवारी हवामान खात्याने 39.4 अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद केली. एप्रिलच्या पहिल्या आठवड्यातील सर्वात उष्ण दिवस रविवारी नोंदवण्यात आला. राज्यात दिवसभर कोरडेपणा आणि उष्ण हवा कायम राहण्याची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे. माहिती देताना हवामान विभागाचे संचालक जेपी गुप्ता म्हणाले की, उत्तर प्रदेशच्या दक्षिण-पूर्व भागापासून बिहार आणि छत्तीसगडपर्यंत उष्णतेची लाट कायम राहील. त्यामुळे चक्रीवादळ वारे फिरत आहेत. दक्षिण उत्तर प्रदेशातील काही ठिकाणी ही उष्णतेची लाट कायम राहण्याची शक्यता आहे.

Loading...
Advertisement

जे. पी. गुप्ता म्हणाले की, सध्या पाऊस पडण्याची शक्यता नाही. त्यामुळे उष्णतेची लाट आणखी वाढण्याची शक्यता आहे. हवामान खाते संबंधित शास्त्रज्ञांच्या म्हणण्यानुसार, मैदानी भागात उष्णता आणि उष्णतेपासून अद्याप दिलासा मिळण्याची शक्यता नाही. असेच चालू राहिल्यास 10 एप्रिलपर्यंत तापमान अशाच प्रकारे रोज नवे विक्रम करू शकते, असेही हवामान तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे.

Advertisement

उत्तर, मध्य भारतात भीषण उष्णतेच्या लाटा; जाणून घ्या, पुढील दिवसांत कसे राहिल तापमान..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply