Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

घरांबाबत सरकारने दिलीय ‘ही’ महत्वाची माहिती.. जाणून घ्या, तुमच्यासाठीही आहे महत्वाचे..

दिल्ली : पंतप्रधान आवास योजनेचे (शहरी) उद्दिष्ट पुढील 18 महिन्यांत पूर्ण होईल, असा दावा गृहनिर्माण आणि शहरी व्यवहार मंत्री हरदीप सिंह पुरी यांनी सोमवारी राज्यसभेत केला. सदस्यांच्या पुरवणी प्रश्नांना उत्तर देताना केंद्रीय मंत्री म्हणाले की, सरकारने राज्यांनी दिलेल्या मूल्यांकन मागण्यांच्या आधारे या योजनेंतर्गत 1.15 कोटी घरे मंजूर केली आहेत. येत्या 18 महिन्यांत विविध प्रकल्प पूर्ण होतील.

Advertisement

या योजनेची संकल्पना जून 2015 मध्ये झाली. सध्या या घरांची मागणी एक कोटीच्या प्राथमिक अंदाजापेक्षा जास्त झाली आहे. मार्च 2022 पर्यंत प्रत्येक नागरिकाकडे पक्के घर असावे, असे सरकारचे धोरण आहे. ते पुढे म्हणाले की, योजनेअंतर्गत सर्व राज्यांना जून 2015 मध्ये मागणीचे मूल्यांकन सादर करण्यास सांगितले होते. या आधारावर एक कोटी घरे बांधली जाणार होती. त्यामुळे योजनेचा संपूर्ण उद्देश पूर्ण झाला असता. आता खाजगी क्षेत्रातही किफायतशीर घरे येत आहेत. अशा स्थितीत काही राज्ये आम्हाला आणखी मागण्या पाठवत आहेत. सरकारने एक प्रकल्प मंजूर केला आहे. ते 18 महिन्यांत पूर्ण होईल.

Advertisement

केंद्रीय मंत्री म्हणाले की, योजनेचा प्रस्ताव जून 2015 मध्ये सुरू झाला. दोन वर्षांचा कोरोनाचा कालावधी असूनही ही योजना लवकरच पूर्ण होणार आहे. साधारणपणे 18 महिन्यांचा कालावधी असतो जेव्हा प्रकल्प मंजुरीनंतर पूर्ण होतात. याबाबत तृणमूल काँग्रेसच्या खासदाराने प्रश्न विचारला होता. त्यानंतर केंद्रीय मंत्र्यांनी माहिती दिली.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, गेल्या अनेक महिन्यांपासून कोळशाच्या (Coal) वाढलेल्या किमतीमुळे पोलाद निर्मात्यांनी स्टीलच्या (Steel) दरात प्रतिटन 2 हजार रुपयांपर्यंत वाढ केली आहे. या वाढीनंतर घर बांधणे अधिक खर्चिक होऊ शकते. माहितीनुसार, जेएसडब्ल्यू स्टीलने 23 मार्चपासून रेबार स्टीलच्या किमतीत प्रति टन 1250 रुपयांची वाढ केली आहे. घरांच्या बांधकामात वापरले जाणारे पाइप हे रेबारपासून बनवले जातात. सरकारी मालकीच्या SAIL ने हॉट रोल्ड कॉइल (HRC) आणि कोल्ड रोल्ड कॉइल (CRC) च्या किमती प्रति टन 1500 रुपयांनी वाढ केल्या आहेत.

Advertisement

घर बांधणाऱ्यांना बसणार जोरदार झटका.. कंपन्यांनी ‘त्यामध्ये’ केलीय मोठी दरवाढ; जाणून घ्या..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply