Take a fresh look at your lifestyle.

उत्तराखंड मुख्यमंत्री पदाबाबत नवीन अपडेट..! पहा, भाजपने कोणाला मुख्यमंत्री करायचे ठरवलेय..?

मुंबई : उत्तराखंडचे मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी हे राज्याचे मुख्यमंत्री होणार हे निश्चित झाले आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, भारतीय जनता पक्षाने उत्तराखंडचे पुढील मुख्यमंत्री म्हणून पुष्कर धामी यांच्या नावाला मंजुरी मिळाल्याचे सांगण्यात येत आहे. याआधीही मुख्यमंत्र्यांच्या शर्यतीत अनेक नावांची चर्चा होती, मात्र धामींनी सर्वांना मागे टाकले आहे. 70 सदस्यांच्या सभागृहात भाजपने 47 जागा जिंकून उत्तराखंडमध्ये दुसऱ्यांदा सत्ता मिळवली आहे. पुष्कर सिंह धामी यांनी निवडणुकीत पराभव स्वीकारावा लागला आहे. त्यामुळे नवीन मुख्यमंत्र्यांबाबत निवडणूक निकालानंतर सस्पेंस कायम होता. भाजपने संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांची केंद्रीय निरीक्षक म्हणून नियुक्ती केली आहे.

Advertisement

भाजपने सर्व नवनिर्वाचित आमदारांना 20 मार्चपासून डेहराडूनमध्ये उपस्थित राहून नवीन सरकारबाबत प्रक्रिया पूर्ण करण्यास सांगितले आहे. उत्तराखंडच्या इतिहासात पहिल्यांदाच एका पक्षाने सलग दोन निवडणुका जिंकून तेथे बहुमत मिळवले आहे. दोन दिवसांपूर्वी उत्तराखंडचे काळजीवाहू मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी दिल्लीत पोहोचले होते. पुष्कर सिंह धामी यांनी केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांची भेट घेतली. शाह यांची भेट घेण्याआधी धामी यांनी पक्षाचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा आणि संघटनेचे राष्ट्रीय सरचिटणीस बी. एल. संतोष यांचीही भेट घेतली होती.

Advertisement

दरम्यान, उत्तराखंडमध्ये भाजपला सर्वाधिक त्रास सहन करावा लागत आहे. राज्यात पहिल्यांदाच विधानसभेच्या 70 पैकी 47 जागांवर पक्षाने सलग दुसऱ्यांदा स्वबळावर बहुमत मिळवले आहे. पण खुद्द मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी यांनी निवडणुकीत पराभव स्वीकारावा लागला आहे. अशा परिस्थितीत धामी यांच्याकडे कारभार सोपवायचा की निवडून आलेल्या आमदारांपैकी नवा मुख्यमंत्री म्हणून निवड करायची, असा प्रश्न भाजप नेतृत्वाला पडला होता. गेल्या कार्यकाळात पक्षाने तीन मुख्यमंत्री बदलले आहेत. म्हणूनच यावेळी त्यांना असा चेहरा द्यायचा आहे, जो 5 वर्षांचा मुख्यमंत्रिपदाचा कार्यकाळ पूर्ण करेल आणि 2024 मध्ये राज्यातील लोकसभेच्या पाचही जागा जिंकण्याचे उद्दिष्ट पूर्ण करू शकेल.

Advertisement

भाजप नेतृत्वाने गुजरातमध्ये याआधी नेतृत्व बदलून ज्या प्रकारे चकित केले होते, तसेच उत्तराखंडमध्येही होऊ शकते. निवडून आलेल्या आमदारांमधून नव्या चेहऱ्याला संधी दिली जाण्याची शक्यता आहे. होळीच्या दुसऱ्या दिवशी विधिमंडळ पक्षाची बैठक होऊ शकते, ज्यामध्ये मुख्यमंत्र्यांच्या नावावर शिक्कामोर्तब होऊ शकते. धामी, धनसिंग रावत, गणेश जोशी यांसह आणखी काही आमदारांची नावे चर्चेत होती. मात्र, आता पुष्कर सिंह धामी हेच पुढील मुख्यमंत्री असतील असे समजते.

Advertisement

Uttarakhand Election : उत्तराखंडमध्ये मुख्यमंत्र्यांचा पराभव.. भाजपला पडलाय ‘हा’ मोठे संकट..?

Advertisement

चार राज्यांच्या मुख्यमंत्री पदाबाबत नवीन अपडेट; पहा, काय आहे भाजप नेतृत्वाचे नियोजन..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply