Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

जीवन विमा घेताना ‘या’ गोष्टी लक्षात ठेवाच.. जाणून घ्या, तुमच्यासाठी आहे जास्त महत्वाचे..

मुंबई : कोरोनानंतर जीवन विमा आणि आरोग्य विमा घेण्याचा ट्रेंड वेगाने वाढला आहे. जीवन विमा घेताना लोकांना अनेकदा या समस्येचा सामना करावा लागतो की योग्य प्लानची निवड कशी करावी. आज आम्ही तुम्हाला अशा गोष्टी सांगणार आहोत ज्यामुळे योग्य प्लान घेणे सोपे होणार आहे. देशात विमा उत्पादने मोठ्या प्रमाणात आहेत. लाइफ इन्शुरन्सचा विचार केल्यास टर्म इन्शुरन्स, रिटर्न प्रीमियमसह टर्म इन्शुरन्स, युनिट इन्शुरन्स प्लान्स, एंडोमेंट प्लान्स, ग्रुप लाइफ इन्शुरन्स, चाइल्ड इन्शुरन्स प्लान्स, रिटायरमेंट प्लान्स असे काही प्लान आहेत.

Advertisement

अनेक पर्याय असणे ग्राहकांसाठी चांगली गोष्ट आहे, परंतु योग्य प्लान निवड करणे कधीकधी कठीण होते. अशा परिस्थितीत, जर तुम्ही या चार गोष्टी लक्षात ठेवल्या तर तुम्ही तुमच्यासाठी योग्य जीवन विमा योजना सहजपणे घेऊ शकता.

Advertisement

योग्य विमा मिळविण्यासाठी, प्रथम तुम्ही तुमच्या गरजा लक्षात ठेवणे महत्त्वाचे आहे. या आधारावर आपले ध्येय निश्चित करा. तुमच्यावर अवलंबून असलेल्यांच्या भविष्यातील सुरक्षिततेच्या दृष्टीनेही विमा योजना असली पाहिजे. परवडणारे प्रीमियम आणि जास्त कव्हरसह टर्म प्लान हा तरुणांसाठी चांगला पर्याय असू शकतो. सेवानिवृत्ती योजनेत गुंतवणूक करण्याचाही विचार केला पाहिजे. हे तुमच्या नंतरच्या वर्षांत नियमित उत्पन्नासह निधी जोडण्यात आणि सेवानिवृत्तीनंतर आरामदायी जीवन सुनिश्चित करण्यात मदत करेल.

Advertisement

एकदा तुम्ही तुमच्या आगामी आणि दीर्घकालीन गरजा आणि उद्दिष्टे निश्चित केल्यानंतर सखोल संशोधन करणे महत्त्वाचे आहे. बाजारात उपलब्ध असलेल्या अनेक पॉलिसींपैकी विशिष्ट विमा योजनेचा निर्णय घेण्यापूर्वी सखोल विश्लेषण करण्याचे सुनिश्चित करा.

Loading...
Advertisement

पेमेंट टर्म संपेपर्यंत वार्षिक प्रीमियम भरणे केव्हाही चांगले. हे आश्रितांना आर्थिक सुरक्षितता सुनिश्चित करते. मॅच्युरिटी बेनिफिट हा एक अतिरिक्त लाभ आहे ज्यामध्ये पॉलिसीधारकाला प्लानच्या मॅच्युरिटीनंतर जमा केलेली रक्कम दिली जाते, जर एखाद्याने नियमितपणे वेळेवर प्रीमियम भरला असेल.

Advertisement

योग्य योजना निवडताना, योग्य विमा रक्कम निवडणे अत्यावश्यक बनते. विम्याची रक्कम मानवी जीवन मूल्य (HLV) किंवा पॉलिसीधारकाच्या आर्थिक मूल्यावर अवलंबून असते. त्याच वेळी, जीवनाच्या वेगवेगळ्या टप्प्यांवर उत्पन्न-खर्च आणि भविष्यातील जबाबदाऱ्या आणि दायित्वे आणि आर्थिक उद्दिष्टे विचारात घेते. व्यक्ती आणि कुटुंबाच्या पूर्व-निर्धारित आणि सतत विकसित होत असलेल्या जीवन ध्येयांवर देखील बरेच काही अवलंबून असते.

Advertisement

काम की बात : विमा आहे महत्वाचा.. पहा, कोणत्या प्रकारचे विमा आहेत गरजेचे; जाणून घ्या, महत्वाची माहिती

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply