Take a fresh look at your lifestyle.

इंटरनेटचा वापर वाढलाय..! मग, ‘हे’ आहेत काही स्वस्त ब्रॉडबँड प्लान; जाणून घ्या, काय आहे तुमच्या फायद्याचे

मुंबई : जेव्हापासून जगभर कोरोनाच्या आजाराने थैमान घातले आहे. तेव्हापासून कंपन्यांनी वर्क फ्रॉम होम सुरू केले आहे. या कारणामुळे गेल्या काही वर्षांत इंटरनेटच्या मागणीत मोठी वाढ झाली आहे. देशातील इंटरनेट कंपन्या अनेक योजना ऑफर करतात. काही वापरकर्ते अतिशय स्वस्त प्लान शोधत असतात, तर काही जणांना हाय स्पीड इंटरनेटचे प्लान हवे असतात. त्यामुळे जिओ, एअरटेल, बीएसएनलच्या काही प्लानची माहिती घेऊ या. हे प्लान कमी किंमतीचे आहेत तसेच वेगवान इंटरनेट देखील उपलब्ध करुन देतात.

Advertisement

जिओच्या ब्रॉडबँड योजना
JioFiber चा सर्वात स्वस्त प्लॅन 30 Mbps इंटरनेट स्पीड देतो. JioFiber चा 30 Mbps प्लान 399 रुपये प्रति महिनाच्या किमतीत येतो आणि अमर्यादित व्हॉइस आणि डेटा ऑफर करतो. ही योजना वैयक्तिक वापरकर्त्यांसाठी किंवा मूलभूत इंटरनेट वापरकर्त्यांसाठी एक उत्तम पर्याय आहे. या प्लॅनमध्ये 30 Mbps चा अपलोड-डाउनलोड स्पीड उपलब्ध आहे.

Advertisement

JioFiber ची पुढील योजना 100 Mbps आहे. या प्लानची ​​किंमत 699 रुपये आहे आणि ती 30 दिवसांसाठी 100 Mbps इंटरनेट स्पीड देते. JioFiber च्या 100 Mbps प्लानचा वापर करून, ग्राहक एकापेक्षा जास्त डिव्हाइसवर इंटरनेट मिळवू शकतात. Jio 150 Mbps पासून सुरू होणाऱ्या प्लॅनमध्ये OTT फायदे ऑफर करण्यास सुरुवात होते त्यामुळे ही योजना कोणत्याही अतिरिक्त फायद्यांसह येत नाही. परंतु डाउनलोड आणि अपलोड करण्यासाठी 100 Mbps गती मिळते. दोन्ही योजनांची FUP मर्यादा 3300GB किंवा 3.3TB आहे.

Advertisement

एअरटेलचे ब्रॉडबँड प्लान
एअरटेल हा देशातील सर्वात लोकप्रिय ब्रँड आहे. एअरटेल आपल्या वापरकर्त्यांना हाय-स्पीड इंटरनेट कनेक्टिव्हिटीसह एअरटेल एक्स्ट्रीम फायबरद्वारे स्वस्त योजना ऑफर करते. वापरकर्ते ‘बेसिक’ पॅकमध्ये प्रवेश मिळवू शकतात जो कंपनीचा सर्वात स्वस्त प्लान आहे आणि 499 रुपयांच्या मासिक किमतीत 40 Mbps इंटरनेट स्पीड ऑफर करतो.

Advertisement

जे वापरकर्ते इंटरनेट स्पीडसह ब्रॉडबँड योजना शोधत आहेत ते एअरटेलचा ‘स्टँडर्ड’ पॅक घेऊ शकतात. जे 799 रुपयांच्या मासिक किमतीत 100 Mbps इंटरनेट स्पीड देतात. या दोन्ही योजनांसह, वापरकर्त्यांना 3.3TB किंवा 3300GB ची मासिक FUP डेटा मर्यादा मिळते. याशिवाय, एअरटेल त्याच्या ब्रॉडबँड योजनेसह ‘एअरटेल थँक्स बेनिफिट्स’ देखील ऑफर करते ज्यात विंक म्युझिकचे सबस्क्रिप्शन मिळते.

Advertisement

BSNL च्या ब्रॉडबँड योजना
BSNL त्याच्या भारत फायबर कनेक्शनद्वारे 100 Mbps इंटरनेट स्पीड पर्यंत अनेक ब्रॉडबँड योजना ऑफर करते. परवडणाऱ्या योजनांचा विचार केल्यास, वापरकर्ते BSNL च्या ‘फायबर बेसिक’ आणि ‘फायबर बेसिक प्लस’ योजनांसाठी अप्लाय करू शकतात जे अनुक्रमे 30 Mbps आणि 60 Mbps इंटरनेट स्पीड देतात. फायबर बेसिक प्लॅनची ​​किंमत 449 रुपये प्रति महिना आहे तर फायबर बेसिक प्लसची किंमत 599 रुपये प्रति महिना आहे.

Advertisement

याशिवाय BSNL 100 Mbps स्पीड सुपरस्टार प्रीमियम-1 आणि फायबर व्हॅल्यू प्लॅन देखील ऑफर करते. सुपरस्टार प्रीमियम-1 आणि फायबर व्हॅल्यू योजनांची किंमत अनुक्रमे 749 रुपये आणि 799 रुपये प्रति महिना आहे. या दोन्ही योजना 3300GB किंवा 3.3TB च्या FUP डेटा मर्यादेसह येतात. सुपरस्टार प्रीमियम 1 ब्रॉडबँड प्लॅन Zee5 प्रीमियम, सोनी लिव्ह आणि अधिकसह काही OTT फायद्यांसह येतो आणि कंपनीने ऑफर केलेल्या सर्वात लोकप्रिय योजनांपैकी एक आहे.

Advertisement

काम की बात : ‘स्टार्टअप’ ठरणार रोजगाराचे केंद्र; 4 वर्षात मिळणार ‘इतके’ रोजगार; पहा, काय आहे मोदी सरकारचा प्लान

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply