Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आता इंटरनेट नसले तरीही पैसे होतील ट्रान्सफर; Paytm ने सुरू केलीय ‘ही’ खास योजना; जाणून घ्या..

मुंबई : पेटीएमने आपल्या ग्राहकांसाठी ‘टॅप टू पे’ सेवा सुरू केली आहे. या सुविधेच्या मदतीने फोनमध्ये इंटरनेट कनेक्शन नसतानाही डिजिटल व्यवहार करता येणार आहेत. फोन POS मशीनवर टॅप करावा लागेल आणि पेमेंट केले जाईल. फोन लॉक असतानाही या सेवेचा लाभ घेता येणे शक्य होणार आहे.

Advertisement

पेटीएम टॅप टू पे सेवा सध्या Android आणि iOS साठी उपलब्ध आहे. जर तुम्हाला या सेवेचा लाभ घ्यायचा असेल तर तुमच्या फोनमधील NFC म्हणजेच Near Field Communication हा पर्याय चालू करा. यानंतर, POS मशीनवर फोन टॅप करा आणि पेमेंट व्हायब्रेटिंगसह पूर्ण होईल. ही पेमेंट पद्धत पूर्णपणे सुरक्षित आहे. यामध्ये तुमच्या कार्डची माहिती सुरक्षित ठेवली जाते.

Advertisement

कार्डची सर्व माहिती पेटीएमच्या सक्रिय खात्याच्या यादीमध्ये सेव्ह केली जाईल, ज्यामधून कोणतेही कार्ड निवडले जाऊ शकते आणि पेमेंट केले जाऊ शकते. पेटीएम त्याच्या तंत्रज्ञानाच्या मदतीने कार्डच्या 16 अंकांचे प्राथमिक खाते क्रमांक (PAN) मध्ये रूपांतरित करते, त्यानंतर पॅनच्या मदतीने व्यवहार पूर्ण केले जातात. पेटीएम या डिजिटल व्यवहारात त्याचा वापरकर्ता डेटा आणि कार्ड संबंधित माहिती शेअर करत नाही. या वैशिष्ट्याच्या मदतीने, कोणत्याही रिटेल आउटलेटवर पेमेंट पूर्ण केले जाऊ शकते. तथापि, POS मशीन किंवा कार्ड मशीनचे NFC समर्थन आवश्यक आहे.

Loading...
Advertisement

रिजर्व बँक ऑफ इंडियाच्या नवीन मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार, टॅप सेवेच्या मदतीने ग्राहक एका वेळी जास्तीत जास्त 5000 रुपयांचे व्यवहार करू शकतात. जर तुम्हाला 5000 रुपयांपेक्षा जास्त व्यवहार करायचे असतील तर त्यासाठी तुम्हाला पिन वापरावा लागेल. यापूर्वी ही मर्यादा 2000 रुपये होती.

Advertisement

Paytm आणि Google Pay ला ‘ही’ कंपनी देणार टक्कर; पेमेंट ट्रान्सफरसाठी अजून एक पर्याय आलाय समोर, वाचा फीचर्स

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply