Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. नव्या वर्षात इलेक्ट्रिक वाहने करणार धमाल; पहा, किती इलेक्ट्रिक दुचाकी येणार..?

मुंबई : देशात इंधनाचे भाव वाढत असल्याने लोकांनी आता इलेक्ट्रिक वाहनांना प्राधान्य देण्यास सुरुवात केली आहे. त्यामुळे इलेक्ट्रिक दुचाकींना मागणी वाढत आहे. कंपन्यांच्याही हे लक्षात आल्याने त्यांनीही नवीन वाहने आणण्यास सुरुवात केली आहे. आता नव्या वर्षातही बऱ्याच कंपन्यांच्या दुचाकी मार्केटमध्ये येणार आहेत. त्यापैकी काही आधिक कार्यक्षमता आणि स्पोर्टी इलेक्ट्रिक दुचाकी आहेत. 2022 मध्ये, इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर उद्योगासाठी अधिक कार्यक्षमता, वाढलेली श्रेणी, तसेच अधिक चांगली वैशिष्ट्ये आणि तंत्रज्ञान यावर चर्चा होईल.
आगामी काळात या इलेक्ट्रिक दुचाकी मार्केटमध्ये येण्याची शक्यता आहे. जाणून घेऊ या..

Advertisement

Suzuki Motorcycle India Private Limited (SMIPL) Suzuki Burgman Street स्कूटर इलेक्ट्रिक दुचाकी चाचणी करत आहे. सुझुकी इलेक्ट्रिक स्कूटर जवळपास तयार आहे. तर सुझुकी बर्गमन स्ट्रीट इलेक्ट्रिकच्या वैशिष्ट्यांबद्दल कोणतेही तपशील उपलब्ध नाहीत, परंतु असे अपेक्षित आहे की ही एक वैशिष्ट्यपूर्ण इलेक्ट्रिक स्कूटर आहे ज्याचा वेग सुमारे 80 किमी प्रतितास आहे. ही स्कूटर 2022 च्या सुरुवातीला लाँच होण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

Hero Electric AE-47 ब्रँडची पहिली इलेक्ट्रिक मोटरसायकल असेल आणि 85 किमी प्रतितास पेक्षा जास्त वेग असलेली 4 हजार W इलेक्ट्रिक मोटरने चालविली जाईल. AE-47 लाइटवेट पोर्टेबल लिथियम-आयन 48V/3.5 kWh बॅटरी आहे आणि ती चार तासांत पूर्णपणे चार्ज होऊ शकते. AE-47 मध्ये दोन मोड आहेत – पॉवर मोडमध्ये, एका चार्जवर रेंज 85 किमी असल्याचा दावा केला जातो, तर इको मोडमध्ये, एका चार्जवर संभाव्य श्रेणी 160 किमी आहे.

Advertisement

अल्ट्राव्हायोलेट F77 चाचणीच्या अंतिम टप्प्यात आहे आणि त्याचे उत्पादन 2022 च्या पहिल्या सहामाहीत सुरू होईल. F77 ही ‘मेड इन इंडिया’ जास्त कार्यक्षमतेची इलेक्ट्रिक मोटरसायकल आहे ज्याचा वेग 60 किमी प्रतितास 2.9 सेकंद आहे आणि दावा केलेला टॉप स्पीड 140 किमी प्रतितास आहे.

Loading...
Advertisement

भारतातील सर्वात मोठी दुचाकी निर्माता कंपनी Hero MotoCorp 2022 मध्ये नवीन इलेक्ट्रिक स्कूटरसह इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर सेगमेंटमध्ये प्रवेश करेल. कंपनीने आधीच विडा हे नाव ट्रेडमार्क केले आहे.

Advertisement

Oki100 इलेक्ट्रिक मोटरसायकल 2022 च्या पहिल्या तिमाहीत लाँच होणे अपेक्षित आहे. लिथियम-आयन बॅटरी आणि वेगवान चार्जरसह ही हाय-स्पीड इलेक्ट्रिक मोटरसायकल असेल. प्रीवेल इलेक्ट्रिक, गुरुग्राम स्थित एक नवीन इलेक्ट्रिक वाहन स्टार्ट-अप एका नवीन इलेक्ट्रिक मोटरसायकलवर काम करत आहे. ज्याची रेंज 350 किमी असेल. नवीन जास्त कार्यक्षमता असलेली इलेक्ट्रिक मोटरसायकल दोन प्रकारांमध्ये येईल, एक 120 किमी प्रतितास या वेगासह आणि अधिक शक्तिशाली प्रकार 180 किमी प्रतितास या वेगासह असेल.

Advertisement

दिल्ली येथील इलेक्ट्रिक वाहन निर्माता कंपनी कोमाकी इलेक्ट्रिक व्हेइकल्स आपली नवीन इलेक्ट्रिक स्कूटर लाँच करणार आहे. कंपनी इलेक्ट्रिक वाहने जानेवारी 2022 मध्ये त्यांची पहिली इलेक्ट्रिक क्रूझर मोटरसायकल देखील लाँच करेल. कोमाकी रेंजर, ज्याला म्हटले जाईल, त्याच्या 4 kWh बॅटरी पॅकमधून एका चार्जवर 250 किमीची श्रेणी देईल. कंपनीने घोषणा केली आहे की कोमाकी रेंजर 5 हजार W ची मोटर असेल. याशिवाय, कोमाकी रेंजरमध्ये क्रूझ कंट्रोल, रिपेअर स्विच, रिव्हर्स स्विच तसेच ब्लूटूथ कनेक्टिव्हिटी सारखी वैशिष्ट्ये मिळतील.

Advertisement

इलेक्ट्रिक वाहनांच्या विक्रीत हे राज्य ठरले प्रथम.. नाव ऐकून तुम्ही व्हाल थक्क

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply