Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

झी एंटरटेनमेंट-सोनी पिक्चर्सचे एकत्रीकरण, भागधारकांवर काय परिणाम होणार..?

मुंबई : झी एंटरटेनमेंट आणि सोनी पिक्चर्स नेटवर्क्स इंडिया हे एकत्र आल्याची घोषणा करण्यात आली आहे. टीव्ही व्यवसाय, डिजिटल मालमत्ता, उत्पादन संचालन आणि दोन्ही कंपन्यांचे कार्यक्रम लायब्ररी देखील एकत्र केले जाणार आहे. ZEELच्या बोर्ड मेंबरने या एकत्रीकरणाला मंजूरी दिली आहे. दोन्ही नेटवर्क एकत्र आल्यावरही पुनीत गोयंका एमडी-सीईओ (MD-CEO) असणार आहेत.

Advertisement

दोन्ही कंपन्यांनी नॉन बाइंडिंग टर्मशीटवर स्वाक्षरी केली आहे. सोनी पिक्चर्स एंटरटेनमेंट आता 157.5 कोटी रुपयांची गुंतवणूक करणार आहे. ही रक्कम विकासासाठी खर्च केली जाणार आहे. सद्यस्थितीत झी एंटरटेनमेंटची भागीदारी 61.25 टक्के आहे. मात्र, एकत्रीकरणानंतर भागीदारी बदलणार आहे.

Advertisement

दोन्ही कंपन्यांच्या एकत्रीकरणानंतर सोनी इंटरटेन्मेंटचा शेअर हिस्सा अधिक असणार आहे. सोनी एंटरटेनमेंटची सर्वाधिक 52.93 टक्के, तर झी एंटरटेनमेंटकडे 47.07 टक्के भागीदारी राहील. कराराचे पुढील काम येत्या 90 दिवसात पूर्ण केले जातील. एकत्र आल्यावरही भारतीय शेअर बाजारात कंपनी कायम राहणार असल्याची माहिती देण्यात आली आहे.

Loading...
Advertisement

विद्यमान प्रवर्तक कुटुंब Zee ला आपली हिस्सेदारी 4 टक्क्यांवरून 20 टक्के करण्याचा पर्याय असेल. मंडळावरील बहुतेक संचालकांना नामांकित करण्याचा अधिकार सोनी समूहाला असेल.

Advertisement

कंपनीच्या आर्थिक बाबींव्यतिरिक्त बोर्डाने भविष्यातील विस्तार योजनेवरही चर्चा केली आहे. विलीनीकरणामुळे भागधारक आणि भागधारकांच्या हिताचे कोणतेही नुकसान होणार नसल्याचे मंडळाने म्हटले आहे.

Advertisement

फाटक्या नोटांबाबत रिझर्व्ह बॅंकेचा नवा आदेश जारी, पाहा त्यात काय म्हटलेय..?
राज्यपालांनी विरोधी पक्षाचा सूर आळवणे संसदीय लोकशाहीस मारक..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply