Take a fresh look at your lifestyle.

महत्वाची माहिती : सिबिल स्कोअर सुधारण्याच्या ‘या’ ट्रिक्स वाचल्यात का..?

मुंबई :

Advertisement

कोणतीही बँक आपल्याला कर्ज देण्यापूर्वी आपला सिबिल स्कोअर (CIBIL Score) तपासते. जर तुमचा हा स्कोअर चांगला नसेल तर कोणतीही बँक तुम्हाला कर्ज किंवा क्रेडिट कार्ड देणार नाही. म्हणजेच, जर तुमचा सिबिल स्कोअर योग्य नसेल तर आर्थिक क्षेत्रात आपली कोणतीही सकारात्मक ओळख उरत नाही असेच समजा की..

Advertisement

आपला सिबिल स्कोअर चांगला राखण्यासाठी आपल्याला योग्य वेळी तुमचा ईएमआय (EMI) किंवा हप्ते भरणे आवश्यक आहे. आपण हे न केल्यास, आपला हा स्कोअर खराब होईल. तसेच, आपल्या कर्जाची रक्कम (Loans Amount), क्रेडिट कार्ड (Credit Cards) असो की कोणत्याही प्रकारचे कर्ज, वेळेपूर्वीच भरणे महत्वाचे आहे. असे केल्याने आपला सिबिल स्कोअर सकारात्मक होईल आणि आपण कर्ज घेऊन कोणतीही कामे करण्यास सक्षम असाल.

Advertisement

या प्रकारच्या कर्जात सावधगिरी बाळगा : बँक आपल्याला अनेक प्रकारचे कर्ज देते. ही सर्व कर्ज वेगवेगळ्या प्रकारात विभागली गेली आहे. ज्याप्रमाणे वैयक्तिक कर्ज (Personnel Loan) किंवा क्रेडिट कार्ड हे असुरक्षित कर्ज मानले जाते त्याच प्रकारे आपल्याला अशी कर्ज योग्य वेळी परतफेड करावी लागतील अन्यथा आपल्याला दुसरे कर्ज घेण्यास अडचण येऊ शकते.

Advertisement

आपण कर्ज घेऊ इच्छित असल्यास आपण वेळोवेळी आपला सिबिल स्कोअर देखील तपासू शकता. तथापि, वारंवार स्कोअर तपासूनही आपला सीआयबीआयएल स्कोअर घसरतो. परंतु तरीही आपल्याला आपल्या सिबिल स्कोअरमध्ये कोणतीही समस्या दिसत असल्यास आपण क्रेडिट तपशीलांवर जाऊन (https://www.cibil.com/resolve-report-inaccuracies) वर जाऊन रिपोर्ट दाखल करू शकता.

Advertisement

संपादन : माधुरी सचिन चोभे

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply