Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Men’s health: ‘हे’ 3 ड्राय फ्रूट खाल्ल्याने शुक्राणूंची संख्या वाढते, पुरुषांची प्रजनन क्षमतेमध्ये होतो सुधार

Please wait..

Men’s health: लग्नानंतर (Marriage) पुरुष (Men) आपल्या सुखी आयुष्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करतात, पण जर त्यांच्या शुक्राणूंची संख्या (Sperm Count) आणि शुक्राणूंची गुणवत्ता (Sperm Quality) दोन्ही खराब असेल तर पुरुषांच्या प्रजनन क्षमतेवर खूप वाईट परिणाम होतो. जगात अशा पुरुषांची संख्या मोठी आहे जी लाखो प्रयत्न करूनही वडील होऊ शकले नाहीत. ही बाब इतकी खाजगी आहे की अनेक पुरुष लज्जेपोटी कोणाला सांगू शकत नाहीत, पण लपवून उपयोग नाही, तज्ज्ञांचा सल्ला घेऊन आवश्यक उपाययोजना करणे गरजेचे आहे.

Advertisement

हे 3 ड्राय फ्रूट्स शुक्राणूंची संख्या वाढवण्यासाठी उपयुक्त आहेत
पुरुषांच्या या अंतर्गत समस्यांसाठी चुकीची जीवनशैली आणि खाण्यापिण्याच्या चुकीच्या सवयी मोठ्या प्रमाणात कारणीभूत आहेत, या चुका वेळीच सुधारल्या तर लैंगिक दुर्बलता, शुक्राणूंची कमतरता, पुरुष वंध्यत्व यासारख्या समस्या काही आठवड्यांतच दूर होऊ शकतात. भारतातील प्रसिद्ध पोषण तज्ज्ञ ‘निखिल वत्स’ यांनी सांगितले की, विवाहित पुरुषांनी त्यांच्या रोजच्या आहारात 3 प्रकारच्या ड्रायफ्रुट्सचा समावेश केला तर त्यांची प्रजनन क्षमता तर चांगली राहीलच, पण त्यांचा स्टॅमिना देखील वाढेल.

Advertisement

Advertisement

1. मनुका
द्राक्षे वाळवून बेदाणे तयार केले जातात, ते आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आणि पौष्टिकतेने परिपूर्ण आहे. उन्हात वाळवल्यामुळे या ड्रायफ्रूटमध्ये इलेक्ट्रोलाइट्स, अँटिऑक्सिडंट्स, मिनरल्स, एनर्जी आणि व्हिटॅमिन्स एकाग्र होतात. मनुका व्हिटॅमिन ए मध्ये समृद्ध आहे, जे केवळ शुक्राणूंची संख्या आणि शुक्राणूंची गुणवत्ता सुधारत नाही तर शुक्राणूंची गतिशीलता देखील वाढवते, जरी मधुमेहाच्या रुग्णांनी ते मर्यादित प्रमाणात सेवन केले पाहिजे.

Advertisement
Loading...

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

2. अंजीर.
अंजीर वाळवून त्याला ड्रायफ्रुट्सचे रूप दिले जाते, ते खाल्ल्याने पुरुषांची प्रजनन क्षमता सुधारते आणि त्यांच्या शुक्राणूंची संख्या देखील वाढते. हे जीवनसत्त्वे आणि खनिजे समृद्ध आहे आणि त्यात पँटोथेनिक ऍसिड, तांबे, फायबर आणि व्हिटॅमिन बी 6 देखील समाविष्ट आहे. तुम्ही अंजीर स्नॅक्स म्हणून खा, असे केल्याने त्याचा प्रभाव काही दिवसात दिसून येईल.

Advertisement

Advertisement

खजूर
शतकानुशतके पुरुष प्रजनन क्षमता सुधारण्यासाठी खजूरांचा वापर केला जात आहे. खजूरांच्या गोड चवीमुळे प्रभावित होऊन तुम्ही ते खाल्ले तरी पण त्यामुळे शुक्राणूंची संख्या आणि गुणवत्ता वाढते हे अनेक संशोधनांमध्ये समोर आले आहे. खरे तर खजूरमध्ये estradiol आणि flavonoids नावाची 3 महत्त्वाची संयुगे आढळतात, जी पुरुषांचे आरोग्य सुधारण्याचे काम करतात. यामुळे पुरुषांची लैंगिक इच्छा आणि तग धरण्याची क्षमता सुधारते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply