Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Weather Update : देशातील ‘या’ राज्यात होणार मुसळधार पाऊस.. हवामान खात्याने दिला अंदाज..

दिल्ली – देशाच्या मोठ्या भागात उष्णतेच्या लाटेचा (Heat Wave) प्रकोप सुरूच आहे. दुसरीकडे, अनेक राज्यांमध्ये मान्सूनचा (Monsoon) पाऊस पडत आहे. दरम्यान, दिल्ली, पंजाब, हरियाणा, उत्तर प्रदेश, उत्तराखंड, हिमाचल प्रदेशच्या काही भागात दोन दिवस उष्णतेची लाट कायम राहणार असल्याचे हवामान खात्याने सांगितले आहे. त्याचवेळी राजधानी दिल्लीत (Delhi) आज सकाळपासून वातावरण आल्हाददायक आहे. दिल्ली एनसीआरमध्ये ढगाळ वातावरण आहे.

Advertisement

IMD नुसार, 16 जूनपासून दिल्लीत पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पाऊस पडू शकतो. यासोबतच जोरदार वारे वाहण्याची शक्यता आहे, मात्र १५ जून रोजी दिल्लीकरांना उष्णतेपासून मोठा दिलासा मिळण्याची शक्यता नाही. पूर्व मध्य प्रदेश, छत्तीसगड आणि ओडिशामध्ये आजपासून मान्सूनपूर्व घडामोडी सुरू होण्याचा अंदाज आहे, परंतु उत्तर राजस्थान, पंजाब, हरियाणा, दिल्ली, उत्तर प्रदेश आणि उत्तर मध्य प्रदेशमध्ये १५ जूनपर्यंत तापमान सामान्यपेक्षा जास्त राहील. येत्या चार दिवसांत वायव्य भारतातील कमाल तापमानात (Temperature) विशेष बदल होण्याची शक्यता नसल्याचे हवामान खात्याने म्हटले आहे.

Advertisement

हवामान खात्याने अनेक राज्यांमध्ये मुसळधार पावसाचा इशारा (Heavy Rain Alert) दिला आहे. 15 जूनपर्यंत दिल्ली आणि वायव्य भारतातील इतर भागांतील कमाल तापमानात कोणताही मोठा दिलासा मिळण्याची शक्यता नाही. आज, सोमवार 13 जून रोजी उप-हिमालयीन पश्चिम बंगाल, सिक्कीम, ईशान्य भारत, किनारपट्टीचा काही भाग, कोकण आणि गोवा, नैऋत्य मध्य प्रदेश, अंतर्गत महाराष्ट्र आणि केरळ आणि तामिळनाडूमध्ये एक किंवा दोन ठिकाणी हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. दुसरीकडे, उत्तर-पूर्व, ओडिशा, छत्तीसगड, विदर्भ, तेलंगणा, आंध्र प्रदेश, दक्षिण अंतर्गत कर्नाटक, अंदमान आणि निकोबार बेटे, लक्षद्वीप, गुजरात प्रदेश आणि आग्नेय राजस्थानच्या काही भागात हलका ते मध्यम पाऊस पडू शकतो. तसेच पूर्व बिहार, पश्चिम बंगाल आणि दक्षिण पूर्व मध्य प्रदेशात हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

Loading...
Advertisement

मध्य प्रदेशात मान्सूनपूर्व पाऊस सुरूच आहे. ढगाळ आकाश आणि अधूनमधून पडणाऱ्या पावसामुळे दिवसाचे तापमान घसरण्यास सुरुवात झाली आहे. त्यामुळे कडाक्याच्या उन्हापासून दिलासा मिळाला आहे. रविवारी इंदूर, भोपाळ आणि जबलपूरमध्ये दिवसा आणि रात्रीच्या तापमानात लक्षणीय घट झाली होती, तर ग्वाल्हेरमध्ये कमाल तापमान किंचित कमी होते. हवामान केंद्राचे हवामान तज्ज्ञ पी.के.साहा यांनी सांगितले की, राज्यातील बहुतांश जिल्ह्यांमध्ये मान्सूनपूर्व हालचाली सुरू झाल्या आहेत. सोमवारी, इंदूर, भोपाळ, नर्मदापुरम, उज्जैन, जबलपूर विभागातील जिल्ह्यांमध्ये तुरळक ठिकाणी पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. सध्याची परिस्थिती पाहता १६ जूनच्या नियोजित तारखेच्या चार दिवसांनी म्हणजे २० जूनपर्यंत मान्सून राज्यात दाखल होण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

Weather Update : देशातील ‘या’ राज्यांत जोरदार बरसणार पाऊस.. ‘या’ राज्यात उन्हाळा देणार टेन्शन..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply