Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Weather Update : देशातील ‘या’ राज्यांत जोरदार बरसणार पाऊस.. ‘या’ राज्यात उन्हाळा देणार टेन्शन..

मुंबई – मान्सूनची चाहूल लागल्यानंतरही देशातील काही भागात कडाक्याचा उन्हाळा जाणवत आहे. मान्सूनही (Monsoon) जोर धरत नाही. पुढील काही दिवस अशीच स्थिती राहण्याची शक्यता आहे. राजधानी दिल्ली, उत्तर प्रदेश, पंजाब, हरियाणा, उत्तराखंड, महाराष्ट्र, मध्य प्रदेश, राजस्थान, छत्तीसगड, बिहार या राज्यांसह अनेक राज्यांमध्ये पुन्हा एकदा कडक उन्हामुळे परिस्थिती बिकट बनली आहे. मान्सूनपूर्व पाऊस आणि वेस्टर्न डिस्टर्बन्सच्या प्रभावामुळे पावसाचा प्रभाव ओसरला आहे. महाराष्ट्र, दिल्ली, मध्य प्रदेश, उत्तर प्रदेश, विदर्भात तापमानात (Increase In Temperature) मोठी वाढ झाली आहे.

Advertisement

उत्तर-पश्चिम आणि मध्य भारतात पुढील चार ते पाच दिवस उष्णतेची लाट (Heat Wave) कायम राहील, असा अंदाज हवामान खात्याने (IMD) वर्तवला आहे. या भागातील बहुतांश ठिकाणी पारा 40 ते 45 अंशांच्या दरम्यान राहू शकतो. मात्र, पारा वाढल्याने काही ठिकाणी जोरदार वारे किंवा गडगडाट होऊ शकतो. खाजगी हवामान एजन्सी स्कायमेटच्या (Skymate Weather) मते, मध्य प्रदेश आणि दिल्लीच्या काही भागांमध्ये उष्णतेची लाट तीव्र होऊ शकते. विदर्भ आणि हिमाचल प्रदेश, पंजाब, हरियाणा, पश्चिम राजस्थान आणि उत्तर प्रदेशच्या वेगळ्या भागात उष्णतेची लाट येण्याची शक्यता आहे. उष्णतेच्या लाटेबाबत हवामान खात्याने अलर्ट जारी केला आहे. उष्माघात टाळण्यासाठी खबरदारी घेणे आवश्यक आहे.

Loading...
Advertisement

हवामान खात्यानुसार, कर्नाटक, अंदमान, ईशान्य भारत, तामिळनाडू, केरळ, दक्षिण मध्य महाराष्ट्रात चांगला पाऊस पडेल. त्याचबरोबर बंगाल आणि सिक्कीममध्ये पुढील पाच दिवस मुसळधार पावसाची (Heavy Rain) शक्यता आहे. ईशान्य भारत, अंदमान आणि निकोबार बेटे आणि केरळ, दक्षिण कर्नाटक आणि किनारी आंध्र प्रदेशात हलका ते मध्यम किंवा जोरदार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. केरळ, दक्षिण कोकण आणि गोव्यात हलक्या ते मध्यम पावसाचा अंदाज आहे. ओडिशा, मराठवाडा आणि जम्मू-काश्मीरच्या अंतर्गत भागात हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

आधी उन्हाचा तडाखा आता पावसाचा बसणार झटका.. ‘या’ राज्यांत बरसणार मुसळधार पाऊस; जाणून घ्या..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply