Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Weather Update : केरळनंतर या राज्यात होणार जोरदार पाऊस, पहा, काय आहे अंदाज..

दिल्ली – नैऋत्य मान्सून (Monsoon) 1 जून रोजी त्याच्या नेहमीच्या नियोजित वेळेच्या तीन दिवस आधी केरळमध्ये पोहोचला. येत्या तीन ते चार दिवसांत मान्सून केरळमधील (Monsoon In Kerala) उर्वरित भाग, तामिळनाडू, कर्नाटक, बंगालचा उपसागर आणि ईशान्येकडील काही भागांमध्ये आणखी पुढे जाण्यासाठी परिस्थिती अनुकूल आहे. जम्मू-काश्मीर, लडाख, हिमाचल प्रदेश, पंजाब, उत्तराखंड, आसाम, मेघालय, पश्चिम बंगाल, सिक्कीम, अरुणाचल प्रदेश, मणिपूर, मिझोराम, त्रिपुरा, बिहार, छत्तीसगड, झारखंड, ओडिशा, किनारी कर्नाटक, तामिळनाडू, पाँडेचेरी, केरळ येथे विविध ठिकाणी वादळी वाऱ्याचा परिणाम झाला.

Advertisement

हवामान खात्याचे (Weather Department) म्हणणे आहे की, यंदा देशात मान्सून चांगला पडेल असा अंदाज आहे. चांगला पाऊस पडू शकतो. त्यामुळे विजेच्या मागणीवरील दबावही कमी होईल. शेतकऱ्यांसाठी ही दिलासादायक बातमी आहे. त्याच वेळी, कृषी मंत्रालयाने यावर्षी विक्रमी 314.51 दशलक्ष टन अन्नधान्य उत्पादनाचा अंदाज जारी केला आहे. अति तीव्रतेच्या पावसाच्या घटनाही वाढू शकतात.

Advertisement

सोमवारी संध्याकाळी 100 किमी प्रतितास वेगाने आलेल्या गडगडाटी वादळांनी राष्ट्रीय राजधानीत झाडे उन्मळून पडली, मालमत्तेचे नुकसान केले. हवामान खात्याच्या अधिकाऱ्याने सांगितले की, 2018 नंतर दिल्लीतील तीव्र तीव्रतेचे हे पहिले वादळ आहे. वादळामुळे तापमानात (Decrease In Temperature) मोठी घट नोंदवण्यात आली.

Advertisement

आयएमडीचे (IMD) वरिष्ठ शास्त्रज्ञ आर. च्या. गेन्नमनी म्हणाले की, दिल्लीत वादळ येणे सामान्य आहे. शहरात मार्च ते मे दरम्यान सरासरी 12 ते 14 दिवस असे हवामान दिसते. स्कायमेट वेदरचे (Skymate Weather) उपाध्यक्ष महेश पलावत यांनी सांगितले की, उत्तर-पश्चिम राजस्थान ते आसामकडे सरकणारे कमी दाबाचे क्षेत्र काही दिवस राहील. पुढील काही दिवस दिल्लीच्या काही भागात मधूनमधून पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. दरम्यान, दिल्लीत आठवडाभर उष्णतेची लाट येण्याची शक्यता नाही, असे ते म्हणाले.

Loading...
Advertisement

हवामान खात्याच्या अहवालानुसार, येत्या 24 तासांत राजस्थानमधील टोंक, सवाई माधोपूर, कोटा, बारन लगतच्या भागात विजांच्या कडकडाटासह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. धुळीचे वादळ देखील असू शकते. त्याचवेळी मध्य प्रदेशातील रीवा, चंबळ, शहडोल, जबलपूर, नरसिंगपूर, छिंदवाडा, सिवनी, दमोह, सागर, छतरपूर, टिकमगड, भोपाळ आणि सीहोरमध्ये पावसाची शक्यता आहे.

Advertisement

भारतीय विज्ञान हवामान विभागाने (IMD) उत्तराखंडमधील विविध जिल्ह्यांमध्ये जोरदार वारे आणि गडगडाटाचा इशारा जारी केला आहे. हवामान अंदाज एजन्सीने म्हटले आहे की, उत्तराखंडमधील उत्तरकाशी, रुद्रप्रयाग, चमोली, बागेश्वर आणि पिथौरागढ जिल्ह्यात आज आणि उद्या मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. जम्मू-काश्मीरमध्ये पुढील 24 तासांत आकाश अंशतः ढगाळ आणि हलक्या पावसाची शक्यता विभागाने वर्तवली आहे.

Advertisement

Weather Update : उकाड्यापासून लवकर सुटका नाही; पहा, कधीपासून सुरू होणार पाऊस..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply