Take a fresh look at your lifestyle.

IPL 2022 : बंगलोरच्या चाहत्यांसाठी खुशखबर; संघात पुन्हा दिसणार ‘हा’ धडाकेबाज खेळाडू..

दिल्ली – रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोर संघाच्या चाहत्यांसाठी एक खुशखबर आहे. दक्षिण आफ्रिकेचा माजी कर्णधार एबी डिव्हिलियर्स (AB Devilliers) पुढील वर्षी होणाऱ्या आयपीएलमध्ये दिसण्याची शक्यता आहे. डिव्हिलियर्सने गेल्या वर्षी सर्व प्रकारच्या क्रिकेटमधून निवृत्ती जाहीर केली होती. अशा परिस्थितीत तो आयपीएल 2022 मध्ये दिसला नाही, परंतु आता दक्षिण आफ्रिकेच्या माजी कर्णधाराने खुलासा केला आहे, की तो पुढील वर्षी आयपीएलमध्ये नक्कीच दिसू शकतो.

Advertisement

मात्र, तो या स्पर्धेत कसा सहभागी होणार याबाबत अद्याप खात्री नसल्याचेही डिव्हिलियर्सने स्पष्ट केले आहे. डीव्हिलियर्स म्हणाला, की “विराटने (Virat Kohli) याची खात्री केली आहे हे जाणून मला आनंद झाला आहे. खरे सांगायचे तर, आम्ही अद्याप काहीही ठरवले नाही. मी पुढील वर्षी आयपीएलमध्ये (IPL) नक्कीच दिसू शकेन. मला खात्री नाही की कोणत्या क्षमतेत आहे.” पण मी तिथे परत येण्यासाठी उत्सुक आहे.”

Advertisement

तो पुढे म्हणाला, की “पुढच्या वर्षी बंगळुरूमध्ये काही सामने होऊ शकतात असे मला कुठूनतरी कळले आहे. त्यामुळे मला माझ्या दुसऱ्या गावी परत जाण्याची इच्छा आहे. मला परत यायला आवडेल, मी उत्सुक आहे. याआधी, आरसीबीचा फलंदाज विराट कोहलीनेही पुढील हंगामात डीव्हिलियर्स आरसीबीमध्ये सामील होण्याची शक्यता असल्याचे सांगितले होते.

Advertisement

दरम्यान, इंडियन प्रीमियर लीगच्या (Indian Premier league) 15 व्या हंगामातील अंतिम चार संघ निश्चित झाले आहेत. गुजरात (Gujarat Titans) संघ 20 गुणांसह गुणतालिकेत अव्वल क्रमांकावर आहे. या मोसमात प्लेऑफमध्ये (Playoff) पोहोचणारा पहिला संघ ठरला. त्यांच्या शेवटच्या साखळी सामन्यात राजस्थान संघाने चेन्नईविरुद्ध विजय मिळवताना 18 गुण मिळवले आणि दुसऱ्या क्रमांकाचा संघ बनला. लखनऊच्या संघाचेही 18 गुण आहेत परंतु नेट रनरेट (Net Runrate) राजस्थानपेक्षा चांगला आहे, त्यामुळे संघ तिसऱ्या क्रमांकावर राहिला आहे.

Advertisement

दिल्लीविरुद्धच्या विजयानंतर RCB पात्र ठरणारा चौथा संघ ठरला आणि 16 गुणांसह पहिल्या चारमध्ये पोहोचला. पाचव्या क्रमांकावर आपला शेवटचा साखळी सामना गमावलेल्या दिल्ली संघाने या मोसमात 7 विजय नोंदवून 14 गुणांसह विजयी निरोप घेतला आहे. आता दिल्लीच्या संघालाही प्ले ऑफमध्ये पोहोचता आले नाही.

Advertisement

‘त्या’ पराभवानंतर धोनीचा संघ आयपीएलमधून बाहेर.. धोनीने सांगितले ‘हे’ महत्वाचे कारण..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply