Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आधी उन्हाचा तडाखा आता पावसाचा बसणार झटका.. ‘या’ राज्यांत बरसणार मुसळधार पाऊस; जाणून घ्या..

दिल्ली – मान्सूनपूर्व पहिल्या पावसाने आणि गडगडाटी वादळामुळे सोमवारी राष्ट्रीय राजधानी दिल्लीसह (Delhi) वायव्य भारतात जनजीवन ठप्प झाले आणि लोकांना उष्णतेपासून दिलासा मिळाला. दिल्ली-एनसीआरमध्ये झालेल्या पावसामुळे (Heavy Rain In Delhi) अनेक ठिकाणी पाणी साचले होते. हवामानातील बदल लक्षात घेता, पुढील पाच दिवस हवामान असेच राहील, असे भारतीय हवामान विभागाने (IMD) म्हटले आहे. दुसरीकडे, सोमवारी उत्तर प्रदेशात (Uttar Pradesh) वादळामुळे झालेल्या अपघातात 18 जणांना आपला जीव गमवावा लागला.

Advertisement

पश्चिम राजस्थान वगळता देशाच्या कोणत्याही भागात उष्णतेची लाट (Heat Wave in Rajasthan) येण्याची शक्यता नसल्याचेही हवामान खात्याचे म्हणणे आहे. त्याच वेळी, सोमवारी सकाळी वादळ आणि पावसामुळे अनेक उड्डाणे प्रभावित झाली आणि दिल्ली-एनसीआरमध्ये (Delhi NCR) घरे कोसळल्यामुळे अनेक लोक जखमी झाले. हवामान विभागाच्या म्हणण्यानुसार, उत्तर पाकिस्तानमध्ये (North Pakistan) कमी दाबाचे क्षेत्र तयार झाल्यामुळे पंजाब, हरियाणा, दिल्ली, उत्तराखंड, जम्मू-काश्मीरच्या अनेक भागांमध्ये, हिमाचल प्रदेश आणि राजस्थानच्या काही भागात सोमवारी पावसाचे ढग आले.

Advertisement

आल्हाददायक वातावरणामुळे तापमानात (Temperature) लक्षणीय घट झाली होती. सोमवारी सकाळी दिल्लीत पारा 11 अंशांनी घसरून 18 अंश सेल्सिअसवर पोहोचला. हवामान खात्याने सांगितले की, वादळी पावसाअभावी वायव्य भारताला उष्णतेच्या लाटेचा सामना करावा लागला. खरं तर, मार्च ते मे दरम्यान 12 ते 14 दिवस वादळे आणि पाऊस पडतो, जो यावेळी फक्त चार-पाच वेळा दिसला, तोही कोरडा. उष्मा इतका होता की याआधी दिल्ली आणि उत्तर प्रदेशमधील बांदा येथे तापमान 49 अंश सेल्सिअसवर पोहोचले होते, तर बहुतांश शहरांमध्ये पारा 46 अंशांवर गेला होता.

Loading...
Advertisement

हिमाचल प्रदेश आणि उत्तराखंडमध्ये मंगळवारी वादळी वाऱ्यासह गारपीट आणि पाऊस पडण्याची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे. या दरम्यान जम्मू-काश्मीर, पंजाब, हरियाणा, दिल्ली, उत्तर प्रदेश, राजस्थान आणि पश्चिम मध्य प्रदेशात वाऱ्याचा वेग ताशी 40 किमीपर्यंत पोहोचण्याची शक्यता आहे. वादळ आणि विजांचा कडकडाट प्रामुख्याने उत्तर ओडिशा आणि किनारी जिल्ह्यांमध्ये सुरू राहील. एक-दोन ठिकाणी जोरदार वारे वाहतील. 25 मे रोजी गडगडाटी वादळाचा वेग कमी होण्याची अपेक्षा आहे, परंतु किनारी ओडिशावर एकटा पाऊस सुरूच राहील. 26 आणि 27 मे रोजी गडगडाट कमी होण्याची शक्यता आहे. सोसाट्याचा वारा आणि मेघगर्जनेसह विखुरलेला पाऊस पडेल, त्यादरम्यान तापमानातही वाढ होईल.

Advertisement

Weather Update : आज ‘या’ राज्यांत येणार वादळ आणि पाऊस.. हवामान खात्याने दिलाय अलर्ट; जाणून घ्या..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply