Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Weather Update : आज ‘या’ राज्यांत येणार वादळ आणि पाऊस.. हवामान खात्याने दिलाय अलर्ट; जाणून घ्या..

मुंबई – वायव्य भारतावरील ताज्या वेस्टर्न डिस्टर्बन्समुळे रविवारपासून पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. राजधानी दिल्लीत पुढील चार दिवस पाऊस आणि रिमझिम पावसामुळे उष्णतेपासून दिलासा मिळेल, असे हवामान खात्याने (Weather Update) म्हटले आहे. 22 ते 24 मे दरम्यान अशा हालचाली तीव्र होतील. हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, रविवारी अंशत: ढगाळ वातावरण असेल आणि गडगडाटी वादळे येऊ शकतात. काही ठिकाणी पावसाचीही शक्यता आहे. याशिवाय पंजाब, हरियाणा, पश्चिम उत्तर प्रदेश आणि उत्तर राजस्थानच्या काही भागात हलका पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पाऊस पडू शकतो. हवामान खात्यानुसार उत्तर भारतात काही दिवस उष्णतेपासून दिलासा मिळेल. या राज्यांमध्ये आठवडाभर असेच वातावरण राहण्याची शक्यता हवामान खात्याने व्यक्त केली आहे.

Advertisement

भारतीय हवामान विभाग (IMD) नुसार, दिल्ली-राष्ट्रीय राजधानी क्षेत्र आणि लगतच्या भागात 30-40 किमी प्रतितास वेगाने गडगडाटी वादळे, धुळीचे वादळ येऊ शकतात. IMD नुसार, राजधानी आणि आसपासच्या भागात हलका पाऊसही अपेक्षित आहे. हवामान खात्याने 23 आणि 24 मे रोजी यलो अलर्ट (Yellow Alert) जारी केला आहे. 25 मे पर्यंत दिल्लीत कमाल तापमान (Temperature) 38 ते 39 अंशांच्या दरम्यान राहील. यावेळी हलका पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पाऊस पडेल. त्याच वेळी, 26 मे पासून पुन्हा एकदा तापमान वाढण्यास सुरुवात होईल. दक्षिण पूर्व दिल्ली, गुरुग्राम, फरीदाबाद, रेवाडी, सोहाना, फारुखनगर आणि मानेसरमध्ये हलक्या तीव्रतेसह पाऊस पडण्याची शक्यता हवामान विभागाने वर्तवली आहे.

Advertisement

उत्तर प्रदेशमध्ये 22 मे रोजी देवरिया, गोरखपूर, रामपूर, गाझियाबाद, मेरठ, बुलंदशहर, मुरादाबाद, सहारनपूर, शामली आणि मुझफ्फरनगरमध्ये वादळी वाऱ्यासह पाऊस (Heavy Rain) पडण्याची शक्यता आहे. पूर्व उत्तर प्रदेशात 23 मे पासून उष्णतेपासून दिलासा मिळेल. यानंतर अफगाणिस्तान (Afghanistan) आणि पाकिस्तानवरील (Pakistan) वेस्टर्न डिस्टर्बन्सचा प्रभाव राजधानी आणि लगतच्या जिल्ह्यांवरही पडेल. त्यामुळे पुढील सात दिवस उन्हापासून दिलासा मिळणार आहे. लखनऊ हवामान विभागाचे संचालक जे. पी. गुप्ता यांनी सांगितले की, सर्वप्रथम, पूर्व उत्तर प्रदेशातील परिसंचरणामुळे राज्यातील अनेक जिल्ह्यांना उष्णतेपासून दिलासा मिळेल. यानंतर पश्चिम उत्तर प्रदेशातील जिल्ह्यांचे हवामान वेस्टर्न डिस्टर्बन्समुळे बदलेल.

Loading...
Advertisement

बिहारमधील (Weather Update In Bihar) ज्या जिल्ह्यांमध्ये हवामान खात्याने गडगडाटी वादळाची शक्यता व्यक्त केली आहे ते पूर्व चंपारण, पश्चिम चंपारण, मुझफ्फरपूर, गोपालगंज, दरभंगा, वैशाली, समस्तीपूर, मधुबनी, सुपौल, मधेपुरा, अररिया, सहरसा, किशनगंज, भागलपूर आणि बांका यांचा समावेश आहे. पुढील तीन ते चार दिवस उत्तराखंडमध्ये (Uttarakhand) हवामान बदलेल. हवामान खात्याने पुढील तीन ते चार दिवस हवामानाचा अंदाज जारी केला आहे. हवामान खात्याच्या अंदाजानुसार 22 मे रोजी राज्याच्या डोंगराळ भागात हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. राजस्थानमध्ये पुन्हा एकदा बदलत्या हवामानाचा हंगाम सुरू झाला आहे. नवीन वेस्टर्न डिस्टर्बन्स अॅक्टिव्ह झाल्यानंतर संध्याकाळी उशिरा जयपूरमध्ये हलका पाऊस पडला.

Advertisement

स्कायमेट हवामानानुसार, (Skymate Weather ) मेघालय, आसाम, सिक्कीम, केरळ आणि अंदमान आणि निकोबार बेटांवर काही ठिकाणी हलका ते मध्यम पाऊस पडू शकतो. उर्वरित ईशान्य भारत, कर्नाटक, पश्चिम हिमालय, लक्षद्वीप आणि पूर्व बिहारच्या काही भागात हलका ते मध्यम पाऊस पडू शकतो. कोकण आणि गोवा, दक्षिण मध्य महाराष्ट्र, तेलंगाणा, तामिळनाडू, आंध्र प्रदेश, छत्तीसगड, ओडिशा, झारखंड, पश्चिम बंगाल आणि पूर्व मध्य प्रदेशात काही ठिकाणी हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

कडक उन्हापासून दिलासा! ‘या’ राज्यांमध्ये पाऊस लावणार हजेरी; IMD ने दिला मोठा इशारा

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply