Take a fresh look at your lifestyle.

वास्तवातही फिल्म स्टाईल गँग्स ऑफ वासेपूर जोमात; पहा नेमका काय खेळ खेळतोय प्रिन्स खान..!

दिल्ली : गँग्स ऑफ वासेपूर या चित्रपटात पोलिसांना गँगस्टरसमोर हतबल दाखवण्यात आले आहे. पण प्रत्यक्षात सिनेमाच्या पडद्याशिवाय वास्तवातही धनबादच्या गँगस्टर प्रिन्स खानसमोर पोलिसही हतबल आहेत. (In the film Gangs of Wasseypur, the police are shown helpless in front of the gangster. But in reality, apart from the cinematic screen, the police are helpless in front of the gangster Prince Khan of Dhanbad.)

Advertisement

Advertisement

प्रिन्स खानने जिल्ह्याच्या एसएसपींना खुले आव्हान दिले आणि त्यानंतरही पोलिस त्याच्यावर कारवाई करणे तर दूरच, त्याचा ठावठिकाणाही शोधू शकत नाहीत. वासेपूरमध्ये टोळीयुद्ध नवीन नाही. गँग वॉरचा इथे इतका दबदबा आहे की त्याच प्रभावातून चित्रपट निर्माता दिग्दर्शक अनुराग कश्यपने गँग्स ऑफ वासेपूर नावाचा चित्रपट बनवला. (filmmaker director Anurag Kashyap made a film named Gangs of Wasseypur) वासेपूरमधील भांडण आणि टोळीयुद्धाची कहाणी खूप जुनी आहे, पण अलीकडच्या काळात प्रिन्स खान नावाचा गँगस्टर खूपच नामचीन होत आहे. व्हिडिओ जारी करून तो एसएसपीला धमकावतो आणि संपूर्ण पोलीस दल या गुंडासमोर हतबल दिसत आहे.

Advertisement

Advertisement

धनबादची जमीन कोळशाच्या राखेने काळीच नाही तर रक्ताने लाल होत आहे. 12 मे 2021 रोजी जमीन व्यापारी आणि गुंड लाला खान यांची भरदिवसा गोळ्या घालून हत्या करण्यात आली. लाला खान गँगस्टर प्रिन्स खानच्या खूप जवळचे होते, असे म्हटले जाते. लाला खानच्या हत्येनंतर राजपुत्र हादरला. यानंतर त्याने सोशल मीडियावर एक व्हिडीओ जारी केला आणि उघडपणे धमकी दिली की, लाला खानच्या हत्येमध्ये सहभागी असलेल्या लोकांना मारेन. इतकंच नाही तर फहीम आणि कुटुंबीयांची झोप उडवण्याचंही त्याने बोललं होतं. प्रिन्स खान स्वतःला धनबादचा ‘छोटे सरकार’ म्हणवतो. गँग्स ऑफ वासेपूरचा प्रिन्स खान हा केवळ चौथी पास असला (Prince Khan calls himself the ‘Chhote Sarkar’ of Dhanbad) तरी धनबाद पोलिसांत तैनात असलेल्या चार-चार आयपीएस कार्यालयांनी त्याच्यासमोर शरणागती पत्करल्याचे दिसते. तो वासेपूरचा सर्वात मोठा डॉन फहीम खान आणि त्याच्या कुटुंबाला खुले आव्हान देतो आणि धमकी देतो. तो असा दावा करतो की त्याचा फोन नेहमी 24 तास व्हॉट्सअॅपवर चालू असतो आणि सक्रिय असतो. पण पोलीस त्याला पकडू शकणार नाहीत. प्रिन्स खानचा हा दावा आतापर्यंत खरा ठरला आहे. कारण आतापर्यंत त्याने व्हिडीओ जारी करून व्यावसायिकांना खुलेआम धमकावले आहे आणि घटनाही घडवून आणली आहे. मात्र त्याला पकडणे तर दूरच, त्याचा ठावठिकाणाही पोलिसांना लावता आला नाही.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply