Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. तब्बल 15 वर्षांनंतर काँग्रेसने ‘येथे’ ही गमावली सत्ता; भाजपने दिला जोरदार झटका..

दिल्ली – दीव नगरपरिषदेवर 15 वर्षांपासून सत्ता गाजवणाऱ्या काँग्रेसला (Congress) मोठा झटका बसला आहे. पक्षाच्या एकूण 9 नगरसेवकांपैकी 7 नगरसेवकांनी शनिवारी भारतीय जनता पक्षात (BJP) प्रवेश केला. नगरसेवकां व्यतिरिक्त डझनभर समर्थकांनीही भाजपसोबत जाण्याचा निर्णय घेतला आहे. ताज्या पक्षांतरानंतर महापालिकेतील काँग्रेसच्या जागांची संख्या केवळ दोन झाली आहे. त्याचवेळी भाजप 10 नगरसेवकांसह बहुमतात आला आहे.

Advertisement

दीवच्या घोघला येथे झालेल्या जाहीर सभेत सात नगरसेवकांनी औपचारिकपणे भाजपमध्ये प्रवेश केला. दादरा आणि नगर हवेली आणि दमण दीवचे प्रभारी आणि भाजपचे राष्ट्रीय सरचिटणीस विजय रहाटकर यांनी नगरसेवकांचे पक्षात स्वागत केले. विशेष म्हणजे, सहा महिन्यांपूर्वी दादरा आणि नगर हवेली आणि दमण आणि दीव प्रशासनाने काँग्रेसशासित दीव नगरपरिषदेचे अध्यक्ष हरीश सोलंकी यांना निलंबित केले होते. सात नगरसेवकांनी पक्ष सोडल्याने दीव नगरपरिषदेत (Municipal Council) काँग्रेसचे बहुमत कमी झाले आहे. 2007 मध्ये पक्षाने येथे निवडणूक जिंकली आणि 2012, 2017 मध्ये यशाची पुनरावृत्ती केली. 2017 च्या निवडणुकीत काँग्रेसने 13 पैकी 10 जागा जिंकल्या होत्या. तर भाजपकडे केवळ 3 जागा येऊ शकल्या. सध्याच्या परिस्थितीत हितेश सोळंकी आणि त्यांचे बंधू जितेंद्र सोळंकी हेच काँग्रेसचे नगरसेवक उरले आहेत.

Loading...
Advertisement

काँग्रेस नगरसेवकांच्या पक्ष बदलाबद्दल सोलंकी म्हणाले, की “2017 मध्ये प्रशासक म्हणून नियुक्ती झाल्यापासून दीवचे राजकारण बदलले आहे. पक्ष बदला अन्यथा परिणामांना सामोरे जावे यासाठी दबाव टाकला जात असल्याची माहिती नगरसेवकांनी दिली. मी ज्या पद्धतीने लढतोय, त्याप्रमाणे भाजप विरोधात लढण्यासाठी माझ्याकडे प्रशासक आणि ताकद नाही, असे त्यांनी म्हटले आहे. अशा परिस्थितीत भाजपमध्ये येण्याशिवाय दुसरा पर्याय नव्हता. विशेष म्हणजे सोळंकी यांना अध्यक्षपदावरून हटवल्यानंतर त्यांची नियुक्ती केंद्रशासित प्रदेशातील नागरी संस्थेसाठी प्रशासक म्हणून करण्यात आली होती. तसेच अध्यक्ष व उपाध्यक्षपदासाठी अद्याप निवडणूक झालेली नाही.

Advertisement

भाजप-काँग्रेसला जोरदार झटका..! ‘या’ राज्यातील निवडणुकीत दणदणीत पराभव; जाणून घ्या, अपडेट राजकारणाचे..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply