Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Political News: कॉंग्रेसने केलाय सर्व्हे; पहा त्यात नेमके किती आमदार झालेत नापास

Please wait..

रायपूर : छत्तीसगड (Chhattisgarh) काँग्रेस (Congress Party) मिशन 2023 (Mission Election 2023) च्या तयारीत पूर्णपणे गुंतली आहे. संघटनेच्या बैठका सातत्याने होत आहेत. दरम्यान, काँग्रेसने छत्तीसगडमधील सर्व 90 विधानसभांचे सर्वेक्षणही (political survey in Chhattisgarh) केले आहे. विशेष म्हणजे काँग्रेसच्या विश्वसनीय सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, या सर्वेक्षणात सुमारे 38 आमदारांचा (Bad working MLA) अहवाल अत्यंत कमकुवत आला आहे. या आमदारांना तत्काळ कामगिरी सुधारण्यास सांगण्यात आल्याचे सांगण्यात येत आहे. मोठी बाब म्हणजे या आमदारांमध्ये मंत्र्यांचाही समावेश आहे. पीसीसीचे अध्यक्ष मोहन मरकम म्हणतात की, ही कमतरता भरून काढली जाईल. (political party news of Chhattisgarh Congress CM Bhupesh Baghel)

Advertisement
Loading...

मात्र, 2023 ची तिकिटे वाटप करताना मोठी शस्त्रक्रिया होणार का, असे विचारले असता मोहन मरकम म्हणाले की, इतक्या लवकर काही बोलणे योग्य नाही. होय, त्यावेळच्या परिस्थितीनुसार धोरणात्मक निर्णय घेतले जातील हे निश्चित. त्यांच्या 70 आमदारांव्यतिरिक्त इतर पक्षाच्या आमदारांचे सर्वेक्षण का करण्यात आले, यावर मोहन मरकम सांगतात की, आम्ही ज्या काही जागांवर पराभूत झालो आहोत, त्या जागेवर आम्ही आतापासून संभाव्य उमेदवार तयार करत आहोत. मुख्यमंत्री भूपेश बघेल (CM Bhupesh Baghel) 2023 साठी 71 जागांचे उद्दिष्ट बोलत आहेत, तर कृषी मंत्री रवींद्र चौबे 75 चे लक्ष्य असल्याची चर्चा आहे. 38 आमदारांच्या कमकुवत अहवालाची चर्चा सुरू असतानाच मोहन मरकम 90 जागांच्या लक्ष्याबाबत बोलत आहेत.

Advertisement

Advertisement

यावर माजी मुख्यमंत्री डॉ. रमण सिंह म्हणतात की, केवळ आमदारांचाच नाही तर संपूर्ण सरकारचा अहवाल खराब आहे. सरकारची कामगिरी ढासळली आहे. यामुळेच ते आता संपूर्ण 19 विधानसभेत जाऊन आपली प्रतिमा सुधारण्याचा प्रयत्न करत आहेत. संपूर्ण साफसफाई केली जाणार असल्याचे सर्वेक्षणात पुढे आले आहे. 15 वर्षांच्या वनवासानंतर काँग्रेस आता 71 जागांवर कब्जा करत आहे. जेव्हा लोक भरभरून प्रेम करतात, तेव्हा ते अपेक्षाही ठेवतात. आता खुद्द मुख्यमंत्री भूपेश बघेल निवडणुकीच्या रिंगणात उतरले असून, तेही आमदारांकडून मिळालेल्या अहवालांचे मुल्यांकन करतील. कमकुवत कामगिरी असलेल्या मंत्र्यांच्या अडचणी मंत्रिमंडळ बदलाच्या वेळीच वाढतील. त्याचबरोबर 2023 साठी काही आमदारांची तिकिटे कापली जाणार आहेत. मात्र, त्याचा निर्णय येणारा काळच सांगेल.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply