Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

निवडणुकीआधीच ‘या’ राज्यात काँग्रेसला हादरे; नाराजांमुळे पक्ष आलाय अडचणीत; पहा, काय सुरू आहे राजकारणात..

दिल्ली : गुजरात निवडणुकीआधी कार्यकारी अध्यक्ष हार्दिक पटेल (Hardik Patel) यांच्या नाराजीचा सामना करत असलेल्या काँग्रेसने त्यांचे मन वळवण्यासाठी प्रयत्न सुरू केले आहेत. खासदार राहुल गांधी (Rahul Gandhi) यांनी पक्षातील मतभेद दूर करण्यासाठी पटेल यांच्याशी संपर्क साधल्याचे वृत्त आहे. पक्षाचे सरचिटणीस रणदीप सुरजेवाला यांनीही पटेल यांच्याबरोबर नेतृत्वाने चर्चा केल्याच्या वृत्ताला दुजोरा दिला.

Advertisement

एएनआय या वृत्तसंस्थेनुसार, पक्षाच्या सूत्रांनी दावा केला आहे की, राहुल गांधींनी स्वतः पटेल यांना पक्षात राहण्यास सांगितले आहे. त्यांनी पक्ष प्रभारी आणि इतर नेत्यांना पटेल यांच्याशी संपर्क साधून मतभेद मिटवण्यास सांगितले आहे. सुरजेवाला म्हणाले, की ‘केवळ राज्याचे प्रभारी रघु शर्मा त्या संभाषणाची माहिती जाहीर करतील.’

Advertisement

प्रदेश काँग्रेसकडून पसंती न दिल्याने पटेल नाराज असल्याचे बोलले जात आहे. सोमवारी त्यांनी त्यांच्या ट्विटर बायोवरून ‘काँग्रेस’चे छायाचित्र आणि त्यांच्या प्रोफाइलमधून पक्षाचे चिन्ह काढून टाकले. पक्षाच्या एका वरिष्ठ नेत्याने एजन्सीला सांगितले की, हार्दिकने पक्ष सोडल्यास काँग्रेसचे नुकसान होईल. पटेल भाजपमध्ये जातील, अशी अटकळ बांधली जात होती. मात्र, काँग्रेस नेते सातत्याने याचा इन्कार करत आहेत आणि पटेल यांची अशी कोणतीही योजना नसल्याचे सांगत आहेत. कार्याध्यक्ष प्रदेश नेतृत्वावर नाराज असल्याचेही त्यांनी सांगितले.

Loading...
Advertisement

नुकतेच पटेल यांनी कलम 370 हटवल्याबद्दल आणि राम मंदिराच्या उभारणीसाठी भाजप सरकारचे कौतुक केले होते. आपण राहुल गांधी यांच्यावर नाराज नसून राज्य नेतृत्वावर नाराज असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले होते. ते म्हणाले होते, की ‘मला राहुल गांधी यांचा त्रास नाही. मी राज्य नेतृत्वावर नाराज आहे. मी अस्वस्थ का आहे ? निवडणुका येत आहेत आणि अशा वेळी प्रामाणिक आणि कणखर लोकांनी एकत्र येऊन काम केले पाहिजे. त्याला हे पद देण्यात यावे.

Advertisement

एजन्सीने सूत्रांच्या हवाल्याने सांगितले की, “त्यांना प्रदेश काँग्रेस कमिटीचे अध्यक्ष व्हायचे होते, परंतु त्यांना फक्त कार्यकारी अध्यक्ष बनवण्यात आले.” कार्याध्यक्ष असतानाही राज्य नेतृत्वाकडून घेतलेल्या निर्णयांमध्ये त्यांचे मत घेतले जात नाही. विशेष म्हणजे भाजपमध्ये प्रवेश नाकारल्यानंतर पटेल आम आदमी पक्षात सामील होण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे.

Advertisement

काँग्रेसचा केंद्र सरकारवर मोठा आरोप.. ‘त्या’ संकटासाठी फक्त केंद्र सरकारच जबाबदार..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply