Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Beauty Tips: बॉलिवूड स्टारसारखी दाढी हवी आहे..? तर ‘हे’ घरगुती उपाय करून पहा की

मुंबई : आजकाल लोक क्लीन शेव्हनऐवजी दाढी ठेवण्याला प्राधान्य देत असल्याचं पाहायला मिळत आहे. बॉलीवूड स्टार (best beard styles in bollywood) असो किंवा क्रिकेटर, प्रत्येकजण दाढीला अतिशय स्टायलिश लूक मानत असतो. अशा परिस्थितीत अनेकांना ही समस्या भेडसावते की त्यांना दाढी ठेवायची असते पण त्यांची दाढी वाढत नाही (No Shave November campaign) ज्यामुळे त्यांना अपेक्षित लूक मिळत नाही. आम्ही तुम्हाला काही घरगुती उपाय सांगणार आहोत ज्यामुळे तुमची दाढी नैसर्गिकरित्या वाढण्यास मदत होईल. जाणून घेऊया त्यांच्याबद्दल…

Advertisement

त्वचेची काळजी : मृत-त्वचेच्या पेशी देखील दाढीच्या वाढीवर विपरित परिणाम करू शकतात. त्यामुळे दाढी व्यवस्थित ठेवण्यासाठी त्याखालील त्वचेतील रक्ताभिसरण नीट सुरू राहणे आवश्यक आहे. यासाठी मॉइश्चरायझरचा वापर करावा. तसेच दाढी नेहमी स्वच्छ ठेवली पाहिजे. याशिवाय दाढीमध्ये कंघी केल्याने त्यांच्या मुळांमध्ये रक्ताभिसरण चांगले राहते.

Advertisement

कांद्याचा रस (Onion Juice for best beard) : कांद्याचा रस तुमची दाढी वाढण्यास मदत करेल, जर तुम्ही पाहिले तर बाजारात उपलब्ध असलेल्या दाढी वाढवण्याच्या अनेक तेलांमध्ये कांद्याचा रस असतो. अशा परिस्थितीत घरी कांद्याचा रस काढल्यानंतर त्यात एरंडेल तेल किंवा पाण्याचे 2-3 थेंब टाकून दाढी येणाऱ्या ठिकाणी लावा. किमान 1-2 तास असेच राहू द्या आणि नंतर झोपण्यापूर्वी धुवा.

Advertisement

निलगिरी तेल : रोझमेरी तेलाप्रमाणेच निलगिरीचे तेलही चेहऱ्यावरील केसांच्या वाढीसाठी खूप उपयुक्त आहे. जरी हे थेट चेहऱ्यावर लावल्याने खाज येण्याची समस्या उद्भवू शकते, म्हणून ते ऑलिव्ह किंवा तिळाच्या तेलात मिसळून लावा.

Advertisement

खोबरेल तेल : खोबरेल तेल कोणत्याही गोष्टीसाठी फायदेशीर आहे. अशा परिस्थितीत तुम्ही दाढी वाढवण्यासाठीही याचा वापर करू शकता. यासाठी नाइल आणि रोझमेरीचे तेल दहा आणि एक या प्रमाणात मिसळून चांगले मसाज करा. हे 15 मिनिटे ठेवा आणि थंड पाण्याने स्वच्छ धुवा. तुम्हाला हे आठवड्यातून चार वेळा करावे लागेल, तुम्हाला लवकरच परिणाम दिसेल.

Loading...
Advertisement

दालचिनी आणि लिंबू : दालचिनी आणि लिंबूच्या मदतीने तुम्ही बेस्ट दाढीचे तुमचे स्वप्न पूर्ण करू शकता. हे करण्यासाठी तुम्हाला दालचिनीच्या पावडरमध्ये लिंबाचा रस मिसळावा लागेल आणि 2-4 मिनिटे फेटून पेस्ट बनवावी लागेल. त्यानंतर चेहऱ्यावर लावा आणि 20 मिनिटांनंतर धुवा.

Advertisement

आवळा : आवळ्यामध्ये चेहऱ्यावरील केसांची वाढ वाढवण्याची क्षमता असते. त्यात मोहरीची पाने मिसळून चेहऱ्याला लावा. लावल्यानंतर 20 मिनिटे ठेवा. त्यानंतर थंड पाण्याने चेहरा धुवा. दाढी वाढवण्यासाठी आवळा तेल वापरणे उत्तम आहे. आवळा तेलाने दररोज 20 मिनिटे आपल्या चेहऱ्याची मालिश करा आणि नंतर थंड पाण्याने धुवा. मोहरीची पाने गुसबेरी तेलात मिसळून पेस्ट बनवा आणि दाढीच्या भागावर 20 मिनिटे लावा. आठवड्यातून 3 किंवा 4 वेळा असे केल्याने तुम्हाला दाढी वाढू शकते.

Advertisement

बायोटिन : बायोटिन (व्हिटॅमिन बी7) केसांच्या वाढीसाठी अत्यंत महत्वाचे आहे. हे केवळ तुमचे केसच वाढवत नाही तर तुमच्या त्वचेवर आणि नखांवरही त्याचा चांगला परिणाम होतो. तुम्हाला शेंगदाणे आणि कच्च्या अंड्यातील पिवळ बलक मध्ये बायोटिन सापडेल. परंतु केसांच्या वाढीचा फायदा घेण्यासाठी तुम्ही पूरक आहार वापरू शकता. तुमची दाढी जलद वाढवण्यासाठी दररोज 2.5 मिलीग्राम बायोटिन घ्या. हे लक्षात ठेवा की जर तुम्ही ते सतत घेतले तरच तुम्हाला चांगला परिणाम मिळेल. यासही थोडा वेळ लागू शकतो. कोणतेही औषध घेण्यापूर्वी कृपया तुमच्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

Advertisement

चांगला आहारही महत्त्वाचा आहे : आपल्या दाढीचे केस खरे तर प्रथिनांचे तंतू असतात. त्यामुळे दाढीची काळजी घेताना आपल्या आहाराचीही विशेष काळजी घेतली पाहिजे. यासाठी तुम्ही तुमच्या आहारात प्रथिनेयुक्त पदार्थ जसे की सोयाबीन, नट, अंडी इत्यादींचा समावेश करावा जेणेकरून तुमच्या दाढीची वाढ कायम राहते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply