Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

प्रशांत किशोर-केसीआर भेटीने काँग्रेसमध्ये खळबळ ?; एका ट्विटमुळे अनेक चर्चांना उधाण

दिल्ली –  एकीकडे काँग्रेससोबतच्या (Congress) चर्चेदरम्यान निवडणूक रणनीतीकार प्रशांत किशोर (Prashant Kishor) तेलंगणाचे मुख्यमंत्री के चंद्रशेखर राव (KCR) यांची भेट घेत आहेत. दरम्यान, काँग्रेसचे तेलंगणा प्रभारी मणिकम टागोर यांच्या एका ट्विटमुळे राजकीय चर्चा वाढल्या आहेत. किशोर आणि तेलंगणा राष्ट्र समिती प्रमुखांच्या भेटीचा संबंध जोडला जात आहे, असा सवाल त्यांनी नाव न घेता केला आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

टागोर यांनी कोणाचेही नाव न घेता ट्विट केले, “जो तुमच्या शत्रूचा मित्र आहे, त्याच्यावर कधीही विश्वास ठेवू नका.” त्यांनी प्रश्न केला, ‘हे बरोबर आहे का?’ विशेष म्हणजे तेलंगणात टीआरएस आणि काँग्रेस एकमेकांचे प्रतिस्पर्धी मानले जातात. आता खुद्द मुख्यमंत्र्यांनी किशोर टीआरएससोबत काम करत असल्याचे जाहीरपणे सांगितले आहे. अशा स्थितीत काँग्रेससोबत सुरू असलेल्या चर्चेने प्रश्न उपस्थित केले आहेत.

Loading...
Advertisement

रविवारी हैदराबादमध्ये किशोरने केसीआर यांची भेट घेतल्याचे वृत्त होते. किशोरच्या आय-पॅकने टीआरएससोबत काम करण्याचा निर्णय घेतला असल्याची अटकळ पसरली आहे. इथे निवडणूक रणनीतीकार हा इतर पक्षांपेक्षा वेगळा असायला हवा, असे काही काँग्रेस नेत्यांचे मत होते. किशोर यांनी यापूर्वी पश्चिम बंगालमध्ये तृणमूल काँग्रेस, आंध्र प्रदेशमध्ये वायएसआर काँग्रेससह अनेक पक्षांसोबत काम केले आहे.

Advertisement

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, पक्षाच्या एका वरिष्ठ नेत्याने सांगितले की, यामुळे किशोरसोबतचे त्यांचे संबंध बिघडणार नाहीत, कारण त्यांनी आधीच कंपनीपासून वेगळे होण्याची घोषणा केली आहे. किशोर लवकरच काँग्रेसमध्ये जातील अशी शक्यता वर्तवली जात होती. मात्र, अद्याप काँग्रेस किंवा निवडणूक रणनीतीकाराकडून याबाबत कोणतीही अधिकृत घोषणा करण्यात आलेली नाही.

Advertisement

गेल्या काही दिवसांत किशोर यांनी अनेक काँग्रेस नेत्यांच्या भेटीगाठी घेतल्या आहेत. याशिवाय किशोर यांच्या प्रस्तावाबाबत काँग्रेसच्या विशेष समितीनेही आपला अहवाल हंगामी अध्यक्ष सोनिया गांधी यांना सादर केला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply