Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राणा दाम्पत्याच्या अडचणींत वाढ; ‘त्या’ प्रकरणाची चौकशी करणार राज्य सरकार

मुंबई – मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांच्या निवासस्थानाबाहेर कोणीतरी राणा दाम्पत्याला (Rana couple) हनुमान चालीसाचे (Hanuman chalisa) पठण करण्यास प्रवृत्त केल्याचा महाराष्ट्र सरकारला (Maharashtra government) संशय आहे. राज्य सरकारही या प्रकरणाची चौकशी सुरू करणार असल्याचे वृत्त आहे. खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे पती आमदार रवी राणा यांना मुंबई न्यायालयाने 14 दिवसांची न्यायालयीन कोठडी सुनावली आहे. या दोन्ही नेत्यांना शनिवारी मुंबई पोलिसांनी अटक केली.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

टाइम्स ऑफ इंडियाच्या वृत्तानुसार, राणा दांपत्याला मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानाबाहेर हनुमान चालीसाचे पठण करण्यास प्रवृत्त करणाऱ्या ‘घटकांचा’ शोध घेण्यासाठी महाराष्ट्र सरकार चौकशी सुरू करणार आहे. रविवारी नाशिकमध्ये पत्रकारांशी बोलताना उपमुख्यमंत्री अजित पवार आणि गृहराज्यमंत्री दिलीप वळसे पाटील यांनी पोलिस या प्रकरणाचा तपास करून या दोघांच्या योजनेमागे कोणाचा हात आहे हे शोधून काढले असे सांगितले.

Advertisement

“आम्ही खासदार आणि आमदारांच्या कॉल डिटेल्सची मागणी करू. त्यांच्या मागे कोणी नसल्याशिवाय ते असा धाडसी प्रयत्न करू शकत नाहीत…” असं पाटिल म्हणाले. पवार आणि पाटील या दोघांनीही राणा दाम्पत्यावर पोलिस कारवाईचा बचाव केला आहे. उपमुख्यमंत्री म्हणाले, ‘जेव्हा पोलिस सुरक्षेच्या कारणास्तव एखाद्या ठिकाणी जाण्यास नकार देतात तेव्हा आम्ही ते टाळतो. राणांनी सल्ल्याकडे लक्ष दिले नाही, आता कारवाई केली जाईल.

Loading...
Advertisement

यावेळी पवार आणि पाटील यांनी भारतीय जनता पक्षाचे नेते किरीट सोमय्या यांच्यावर झालेल्या हल्ल्याचा निषेध केला. मात्र भाजप नेत्याने खार पोलीस ठाण्यात जाऊन अटक केलेल्या जोडप्याला भेटणे योग्य नसल्याचे त्यांनी सांगितले. पाटील म्हणाले, “कायद्यानुसार अटकेत असलेल्यांना फक्त वकील आणि नातेवाईकच भेटू शकतात. आगीत तेल ओतायला सोमय्या तिथे गेले नसावेत.

Advertisement

केंद्राने काही लोकांना दिलेल्या झेड श्रेणीच्या सुरक्षेवरही त्यांनी प्रश्न उपस्थित केले. राज्याचे गृहमंत्री म्हणाले, ‘हे लोक कोण आहेत आणि एवढी सुरक्षा मिळवण्यासाठी हे लोक कोणते क्रांतिकारी काम करत आहेत? हे प्रश्न उपस्थित करायला हवे.

Advertisement

भाजप नेते केंद्रीय गृहसचिवांची भेट घेणार
खार पोलिस स्टेशनबाहेर सोमय्या यांच्यावर झालेल्या कथित हल्ल्यानंतर मुंबई भाजपचे एक शिष्टमंडळ केंद्रीय गृहसचिव अजय कुमार भल्ला यांची भेट घेण्यासाठी जात आहे. या मंडळात सोमय्या, मिहीर कोटेचा, सुनील राणे आदी नेत्यांचा समावेश असेल. सोमय्या यांनी शनिवारी शिवसेना कार्यकर्त्यांनी केलेल्या कथित दगडफेकीत दुखापत झाल्याचा दावा केला होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply