Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

देशातील ‘या’ राज्यांना बसणार उन्हाचा झटका.. हवामान विभागाने जारी केला अलर्ट; जाणून घ्या..

दिल्ली : गेल्या तीन ते चार दिवसांत देशभरात मान्सूनपूर्व हालचाली पाहायला मिळाल्या. पाऊस आणि धुळीच्या वादळामुळे तापमानात घट झाली होती. परंतु पुन्हा एकदा कडक उन्हाचा काळ सुरू होणार आहे. याबाबत हवामान खात्याने अलर्ट (Alert) जारी केला आहे. पुढील 5 दिवसांत उत्तर भारतातील अनेक भागात तापमान (Temperature) 3 ते 5 अंश सेल्सिअसने वाढू शकते. त्याचबरोबर पश्चिम आणि मध्य भारताची स्थिती कायम राहील. येथेही कडक ऊन असेल.

Advertisement

दिल्ली, पंजाब, हरियाणा, राजस्थान आणि पश्चिम उत्तर प्रदेशमध्ये गेल्या काही दिवसांमध्ये तापमानात 5 अंश सेल्सिअसपर्यंत घट झाली आहे. मात्र या भागात पुन्हा एकदा उष्णतेची लाट (Heat Wave) येणार आहे. गुजरात आणि महाराष्ट्रातील अनेक भागात उष्णतेपासून दिलासा मिळण्याची शक्यता नाही. येथे 26 एप्रिलपर्यंत उष्मा कायम राहणार आहे. मध्य प्रदेश आणि आग्नेय उत्तर प्रदेशातही पुन्हा उष्णतेच्या लाटेबाबत अलर्ट जारी करण्यात आला आहे.

Advertisement

पुढील आठवड्यात येथे पारा 44 अंश सेल्सिअसपर्यंत जाण्याचा अंदाज हवामान खात्याने (IMD) वर्तवला असल्याने देशाच्या राजधानीला पुन्हा एकदा उष्णतेचा सामना करावा लागू शकतो. दिल्लीत हवामान शुक्रवारी अंशतः ढगाळ राहिल्याने बहुतांश ठिकाणी पारा 40 अंशांच्या आसपास नोंदला गेला. येत्या 5 दिवसांत वायव्य भारतातील बहुतांश ठिकाणी कमाल तापमानात 3 ते 5 अंश सेल्सिअसने वाढ होईल, असा अंदाज आयएमडीने वर्तवला आहे. येत्या गुरुवारी दिल्लीत पारा 44 अंशांवर पोहोचण्याची शक्यता आहे.

Loading...
Advertisement

स्कायमेट हवामानानुसार, (Skymate Weather) पुढील 24 तासांत ईशान्य भारत, सिक्कीम आणि केरळमध्ये हलका ते मध्यम पाऊस पडू शकतो. पश्चिम हिमालय, ओडिशाचा काही भाग, दक्षिण छत्तीसगड आणि कर्नाटकमध्ये हलका ते मध्यम पाऊस पडू शकतो. दुसरीकडे, तेलंगणा, महाराष्ट्र, तामिळनाडू आणि अंदमान आणि निकोबार बेटे आणि लक्षद्वीपमध्ये काही भागांमध्ये हलका पाऊस (Rain) पडू शकतो. ईशान्य बिहारच्या अनेक भागात ढगाळ आकाश असेल आणि येथे पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

Weather Update : देशातील ‘या’ राज्यात पडणार भीषण उन्हाळा.. पहा, काय आहे हवामानाचा अंदाज..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply