Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भाजप देणार काँग्रेसला धक्का; निवडणुकीपूर्वीच ‘हा’ नेता पक्षाला ठोकणार रामराम ?

दिल्ली – गुजरात काँग्रेसचे (Gujarat Congress) प्रसिद्ध नेते हार्दिक पटेल (Hardik Patel) पुन्हा एकदा चर्चेत आले आहेत.  ते काँग्रेसवर हल्लाबोल करत भाजपचे (BJP) कौतुक करत आहेत. पटेल उघडपणे पक्ष नेतृत्वाच्या विरोधात बोलत आहेत. हार्दिक पटेलनेही पंतप्रधान मोदी आणि भाजपचे खुलेपणाने कौतुक केले आहे. हार्दिक पटेल भाजपकडे वळण्याची चिन्हे आहेत. ते काँग्रेस सोडून भारतीय जनता पक्षात प्रवेश करणार असल्याच्या चर्चांना उधाण आले आहे. पटेल यांनी स्वत:ला रामभक्त म्हणवून बाजू बदलण्याच्या अटकळांना खतपाणी घातले आहे. ते काँग्रेसवर नाराज असल्याचे बोलले जात आहे. आपली नाराजी राज्य नेतृत्वावर असल्याची कबुली खुद्द हार्दिकने दिली आहे.

Advertisement

दरम्यान, माझा भाजपमध्ये जाण्याचा कोणताही विचार नसल्याचे हार्दिक पटेलने म्हटले आहे. भाजपने नुकत्याच घेतलेल्या राजकीय निर्णयांचे मी स्वागत करतो. गुजरातमध्ये पक्ष मजबूत आहे कारण त्यांच्याकडे निर्णय क्षमता असलेले नेतृत्व आहे. काँग्रेस हायकमांडची खिल्ली उडवत ते म्हणाले की मला आशा आहे की हायकमांड माझे ऐकेल.

Advertisement

गुजरात विधानसभा निवडणुकीपूर्वी प्रदेश काँग्रेसचे कार्याध्यक्ष हार्दिक पटेल यांनी राम मंदिर आणि कलम 370 बाबत भाजपचे कौतुक केले आहे. हार्दिक काँग्रेसच्या राष्ट्रीय आणि राज्यातील नेत्यांवर नाराज असून काँग्रेसच्या निर्णय क्षमतेवर सातत्याने प्रश्न उपस्थित करत आहे. काँग्रेसचे राष्ट्रीय संघटनेचे सरचिटणीस केसी वेणुगोपाल यांची भेट घेतल्यानंतर हार्दिकने पुन्हा आपली मनोवृत्ती दाखवली. हार्दिकने त्याच्या वडिलांच्या पुण्यतिथीला 4000 भगवद्गीता वाटल्याबद्दलही बोलले आहे. आम्ही हिंदू आहोत आणि हिंदू असल्याचा अभिमान असल्याचं हार्दिकने म्हटलं आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

गुजरातमध्ये भारतीय जनता पक्ष (BJP) खूप मजबूत आहे आणि भाजपने कलम 370 हटवून राम मंदिर बांधून दिलेले आश्वासन पूर्ण केले, त्यामुळे ते देखील प्रभावित झाले आहेत. मात्र, हार्दिक पटेलने स्पष्टपणे सांगितले आहे की, भाजपमध्ये येण्याचा आपला कोणताही विचार नाही आणि हे आपल्या मनातही आलेले नाही. फक्त एवढेच सांगायचे आहे की, आपल्या प्रतिस्पर्ध्याला कमकुवत समजू नका आणि त्याच्या धोरणांना विरोध करण्यासाठी पूर्ण ताकदीनिशी उतरावे लागेल. इथे आल्यावर हार्दिकचा मार्ग काँग्रेसपेक्षा वेगळा असल्याचे दिसत आहे.

Advertisement

हार्दिक म्हणाला, मी माझे सर्व राजकीय पर्याय खुले ठेवतो

Advertisement

हार्दिकचे म्हणणे आहे की, मला काँग्रेसमध्ये काम करू दिले जात नाही, जमिनीवर काम करायचे असले तरी त्यांना थांबवले जाते, जे त्यांना आवडत नाही. हार्दिकच्या म्हणण्यानुसार, मी माझे सर्व राजकीय पर्याय खुले ठेवले आहेत. त्याचबरोबर गुजरातच्या जनतेच्या हिताचा जो काही निर्णय घ्यायचा असेल तो तो करणार असल्याचंही त्यांनी म्हटलं आहे. हार्दिकला गुजरातमध्ये काँग्रेसच्या मदतीने भाजपच्या विरोधात मैदान तयार करायचे आहे, पण कुठेतरी त्याला वाटते की काँग्रेस पूर्वीसारखी भांडखोर झाली नाही किंवा राज्यातील नेत्यांना हार्दिकने काँग्रेसमध्ये सक्रिय व्हावे असे वाटत नाही. अगदी स्पष्टपणे सांगायचे तर, त्यांना काँग्रेसमध्ये दिसण्याचीही इच्छा नसावी, असे हार्दिकला वाटते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply