Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

सिद्धूने पुन्हा वाढवली काँग्रेसची डोकेदुखी; अनेक चर्चांना उधाण

दिल्ली – विधानसभा निवडणुकीपूर्वी पंजाब काँग्रेसमध्ये (Punjab Congress) जी कुरबुरी सुरू होती ती अजूनही सुरूच आहे. हायकमांडच्या हस्तक्षेपानंतर नवज्योतसिंग सिद्धू (Navjyot Singh Sidhu ) यांनी प्रदेशाध्यक्षपदाचा राजीनामा दिला असून त्यांच्यानंतर अमरिंदर राजा वारिंग (Amarinder Raja Waring ) यांच्याकडे प्रदेशाध्यक्षपदाची जबाबदारी सोपवण्यात आली आहे. पण आताही नवज्योतसिंग सिद्धू, सुनील जाखड यांच्यासारखे नेते बंडखोर वृत्ती स्वीकारत आहेत.

Advertisement

शुक्रवारी सकाळी राज्य कार्यालयात अमरिंदर राजा वारिंग यांचा राज्याभिषेक झाला, मात्र यावेळी जाखड आणि सिद्धू दिसले नाहीत. राज्याभिषेकाचे जे चित्र समोर आले आहे, त्यात पंजाबचे प्रभारी हरीश चौधरी यांच्यासह अनेक खासदार आणि आमदार आहेत, मात्र दोघेही ज्येष्ठ नेते नाहीत.

Advertisement

पक्षाच्या नोटिशीला उत्तर न दिल्याने कारवाईची टांगती तलवार असलेले माजी प्रदेशाध्यक्ष सुनील जाखड घटनास्थळी पोहोचले नाहीत. याशिवाय नवज्योतसिंग सिद्धू पक्ष कार्यालयात पोहोचले, मात्र ते कार्यक्रमापासून दूर राहिले. तो सकाळी आला आणि एका खोलीत जाऊन बसून राहिला. अमरिंदर राजा यांच्यासोबत स्टेज शेअर करणे हे त्यांच्या आक्षेप आणि बंडाशी जोडले जात आहे. मात्र, यासंदर्भात अद्याप कोणतेही वक्तव्य समोर आलेले नाही. याआधी निवडणुकीदरम्यानही सुनील जाखड, नवज्योतसिंग सिद्धू यांच्यासारख्या नेत्यांच्या वक्तव्यामुळे पक्षाला अस्वस्थ व्हावे लागले होते.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

मात्र, अमरिंदर राजा वारिंग यांच्या राज्याभिषेकावेळी माजी मुख्यमंत्री चरणजीत सिंह चन्नी उपस्थित होते. पदभार स्वीकारल्यानंतर अमरिंदर राजा वारिंग यांचे पहिले ट्विट. पंजाब काँग्रेससाठी माझा थ्रीडी मंत्र बनला आहे, असे ते म्हणाले. याचे विश्लेषण करताना त्यांनी लिहिले की, मी शिस्त, समर्पण आणि संवादाने काम करेन जेणेकरून पक्ष मजबूत होईल. त्याने त्याला आपला थ्रीडी मंत्र म्हटले आहे. मात्र, यामध्येही त्यांनी शिस्तीचा पहिला क्रमांक राखला आहे. यासोबतच पंजाब काँग्रेसमध्ये आता कोणत्याही प्रकारची अनुशासनहीनता मान्य केली जाणार नाही, असे स्पष्ट संकेत त्यांनी दिले आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply