Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काळजी वाढवणारी घटना: दुर्दैवी बातमी.. अर्र.. 2 रुपयांची पेप्सी बनली 7 मृत्यूचे कारण..!

Please wait..

दिल्ली : राजस्थान राज्यातील सरूपगंजजवळील फुलाबाई खेडा येथे 7 बालकांचा मृत्यू झाल्याने (pepsi in plastic pouch in india child) वैद्यकीय विभागात खळबळ उडाली आहे. फुलाबाई खेडा येथील बालकांच्या मृत्यूचे कारण शोधण्यात ब्लॉक, जिल्हा, विभागीय आणि राज्यस्तरीय वैद्यकीय पथके गुंतलेली आहेत. गुरुवारी सकाळी आणखी दोन मुलांची प्रकृती खालावली असून त्यांना उपचारासाठी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. सकाळच्या सुमारास प्लॅस्टिकच्या पाईपमध्ये विकले जाणारे शीतपेय अर्थात पेप्सी खाल्ल्याने मुलांची प्रकृती खालावल्याचे मुलांच्या कुटुंबीयांनी वैद्यकीय विभागाच्या अधिकाऱ्यांना सांगितले. (health 7 Kids Died After Having 2 Rupees Cold Drink In Sirohi Rajasthan)

Advertisement

Advertisement
Loading...

याबाबत डॉ. रामसिंग यादव म्हणाले की, अहवालाच्या आधारे असे मानले जाऊ शकते की पाण्यावर आधारित पदार्थांचे सेवन ज्यामध्ये आईस्क्रीम, कोल्ड ड्रिंक्स आणि इतर द्रवपदार्थ प्रथमतः मृत्यूचे कारण मानले जातात. वैद्यकीय विभागाने गावातील अर्धा डझनहून अधिक लहान-मोठ्या दुकानांतून या पेप्सीचे नमुने घेतले असून इतर कोणत्याही बालकाला याचा फटका बसू नये म्हणून त्यांची विक्री करण्यास मनाई करण्यात आली आहे. बुधवारी एकाच कुटुंबातील दोन मुलांचा मृत्यू झाल्यानंतर दुसऱ्या दिवशी वैद्यकीय विभाग आणि पिंडवाडा उपविभागीय अधिकारी हसमुख कुमार यांनी संपूर्ण गावात घरोघरी जाऊन पाहणी करून आजारी मुलांना उपचारासाठी रुग्णालयात पाठवले.

Advertisement

Advertisement

7 मुलांच्या मृत्यूनंतर गावात वैद्यकीय संघ घरोघरी सर्वेक्षण करत आहे. पीडिताचे कौटुंबिक सदस्य ताराराम जोव्हा म्हणाले की तीन मुले त्यांच्या कुटुंबात एकत्र मरण पावले. तीन मुले थकल्यासारखे, अशक्तपणा आणि रक्त उलट्या होतात. मात्र, मृत्यूच्या कारणांबद्दल त्यांना कोणतीही माहिती नाही. नफ्यासाठी अशा पद्धतीने 2 रुपयांची ‘पेप्सी’ बनणाऱ्यांवर कडक कारवाई करण्याची गरज आहे. ते बनवताना गुणवत्तेची काळजी घेतली जात नाही. गंजलेल्या भांड्यांमध्ये बर्फ साठवून ते तयार केले जाते. कोणता रंग आणि पाणी वापरले जाते, हेही तपासले पाहिजे. जयपूर येथील डीएसपी टीम ज्यामध्ये राज्याचे मायक्रोबायोलॉजिस्ट डॉ. रुची आणि एसएमएस हॉस्पिटलचे वरिष्ठ प्राध्यापक मायक्रोबायोलॉजी डॉ. रजनी शर्मा, जोधपूर मेडिकल कॉलेजचे सहाय्यक प्राध्यापक डॉ. अरुण, डॉ. रतनलाल आणि डॉ. दलाराम सेर्वीचे पथक फुलाबाई खेडा येथे पोहोचले आहेत. त्यांनी स्थानिक वैद्यकीय अधिकारी आणि प्रशासनाकडून माहिती गोळा केली. ही टीम पीडितांच्या कुटुंबियांना भेटून माहिती घेत आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply