Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज ठाकरे ‘त्या’ भूमिकेवर ठाम: मनसेला धक्का; पुन्हा एका पदाधिकाऱ्याने ठोकला रामराम

मुंबई – महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (MNS) प्रदेश सचिव इरफान शेख (Irfan Shaikh) यांनी पक्ष सोडला आहे. मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे (Raj Thackeray) हे मशिदींमधून लाऊडस्पीकर हटवण्याच्या त्यांच्या मागणीवर ठाम आहेत, त्यामुळेच त्यांनी हा निर्णय घेतल्याचे त्यांचे म्हणणे आहे. राज ठाकरे यांना लिहिलेल्या पत्रात, जे त्यांनी फेसबुकवर देखील शेअर केले आहे, शेख म्हणाले की, मी जड अंत:करणाने राजीनामा देत आहे.

Advertisement

राजसाहेब ठाकरे हे आशेचा किरण होते.
शेख यांनी पोस्टमध्ये म्हटले आहे की, “ज्या पक्षासाठी काम केले आणि सर्वस्व मानून, त्याच समाजाविरुद्ध द्वेषपूर्ण भूमिका घेणार्‍या पक्षाला जय महाराष्ट्र म्हणण्याची वेळ आली आहे. मनसेची स्थापना झाली तेव्हा जातीविरहित राजकारण करण्याचा विचार होता.

Advertisement

शेख म्हणाले, राजसाहेब ठाकरे हे आशेचा किरण होते. पण गुढीपाडव्याच्या मेळाव्यात काही वेगळेच पाहायला आणि ऐकायला मिळाले. मनसे अध्यक्षासोबत काम करत असताना 16 वर्षानंतर ठाकरे यांना अजान आणि मशिदींबद्दल शंका उपस्थित झाली.

Advertisement

ठाकरे सोबत असताना आपण या विषयावर का बोलत नाही, असा सवालही शेख यांनी केला. सर, तुमची चूक नसेल. पण काहीतरी गंभीर घडणार असल्याची भावना आपल्या मनात आहे. मी दिलेला राजीनामा स्वीकारा, असे ते म्हणाले.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

वातावरण बिघडू देणार नाही – गृहमंत्री
त्याचवेळी मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी मशिदींतील लाऊडस्पीकर हटवण्याचा अल्टिमेटम दिल्याबद्दल महाराष्ट्राचे गृहराज्यमंत्री दिलीप वळसे पाटील (Dilip Walse Patil) यांनी गुरूवारी सांगितले की, सरकारने याचा गांभीर्याने विचार केला असून यामुळे राज्यातील कोणाचेही नुकसान होऊ देणार नाही.

Advertisement

राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार (Sharad Pawar) यांनी ठाकरे यांच्यावर हा मुद्दा उपस्थित केल्यानंतर टीका केल्यानंतर वळसे पाटील यांनी हे वक्तव्य केले आहे. महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेच्या प्रमुखांनी 3 मेपर्यंत मशिदींतील लाऊडस्पीकर हटवण्याचा अल्टिमेटम देण्याबाबत राज्य सरकार गांभीर्याने विचार करणार असल्याचे पाटील यांनी सांगितले.

Advertisement

सरकारने त्याची गांभीर्याने दखल घेतली आहे, असे ते म्हणाले. हनुमान जयंतीसह आगामी सणांसाठी पोलीस सज्ज झाले आहेत. या राज्यातील वातावरण आम्ही कोणालाही बिघडवू देणार नाही. वळसे पाटील म्हणाले की, मशिदींतील लाऊडस्पीकर हटवण्याची मागणी करताना न्यायालयाच्या निर्णयाचा (मनसे आणि भाजप) उल्लेख केला जात आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply