Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ प्रकरणामुळे ममताला स्वतःच्याच पक्षांमध्ये विरोध; आता ‘या’ खासदाराने व्यक्त केला ‘निषेध’

कोलकाता-  तृणमूल काँग्रेसच्या (TMC) खासदार महुआ मोईत्रा यांच्यानंतर, पक्षाच्या आणखी एका ज्येष्ठ नेत्या सौगता रॉय यांनी पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी (Mamta Banerjee) यांच्या हंसखळी येथील एका अल्पवयीन मुलीवर बलात्कार आणि मृत्यूप्रकरणी (Minor girl rape and death case) केलेल्या वक्तव्याचा ‘अप्रत्यक्ष’ निषेध व्यक्त केला आहे. दमदम लोकसभा मतदारसंघातून तीन वेळा खासदार राहिलेल्या रॉय यांनी मुख्यमंत्र्यांचा अप्रत्यक्षपणे खंडन केले.

Advertisement

रॉय यांनी कोलकाता येथे एका सार्वजनिक कार्यक्रमात हजेरी लावताना सांगितले की, महिला मुख्यमंत्री असताना एका महिलेवर झालेल्या गुन्ह्याची एकही घटना अस्वीकार्य आहे. “महिलांशी होणाऱ्या गैरवर्तनाच्या घटनांबद्दल आपण सर्वच चिंतेत आहोत. अशा प्रकरणांमध्ये शून्य सहनशीलतेचा दृष्टिकोन स्वीकारला पाहिजे. एका महिलेशी गैरवर्तनाची एक घटनाही महिला मुख्यमंत्री असलेल्या राज्यासाठी लाजिरवाणी आहे. हे खपवून घेतले जाऊ नये आणि अशा घटनांनंतर तातडीने कारवाई करावी. पोलीस या प्रकरणाचा तपास करतील याची मला खात्री आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

मी अशा गोष्टी खपवून घेणार नाही’
12 एप्रिल रोजी महुआ मोइत्रा म्हणाली होती, “अल्पवयीन म्हणजेच 18 वर्षांपेक्षा कमी वयाच्या मुलीशी संमतीने लैंगिक संबंध ठेवणे हा बलात्कार आणि कायद्यानुसार गुन्हा आहे.” सदस्यांशी बोलल्यानंतर. मोईत्रा म्हणाले, ‘पक्षाचा खासदार म्हणून मला एवढेच सांगायचे आहे की मी अशा घटनांच्या पूर्णपणे विरोधात आहे. मी इतरांबद्दल बोलू शकत नाही, परंतु मी अशा गोष्टी सहन करणार नाही.

Advertisement

भाजप, सीपीएम आणि काँग्रेसने या भेटीचे कौतुक केले
लैंगिक गुन्ह्यांपासून मुलांचे संरक्षण करण्यासाठी तयार करण्यात आलेल्या POCSO या कायद्यानुसार, “संमतीने लैंगिक संभोग हा देखील बलात्कार आहे जर त्यात अल्पवयीन मुलीचा समावेश असेल.” भाजप, सीपीएम आणि काँग्रेस सारख्या विरोधी पक्षांच्या नेत्यांनी सौगता रॉय या विषयावर बोलल्याबद्दल त्यांचे कौतुक केले आणि सांगितले की रॉय एका जबाबदार खासदारासारखे बोलले आहेत. मात्र, या मुद्द्यावर रॉय यांनी थेट मुख्यमंत्र्यांशी बोलावे, असेही ते म्हणाले.

Advertisement

आरोपी आणि पीडितेमध्ये प्रेमसंबंध
यापूर्वी ममता बॅनर्जी म्हणाल्या होत्या, ‘जे झाले ते योग्य नाही. त्याचा मी निषेध करतो. पोलिसांनी आरोपीला अटक केली आहे. मात्र विरोधी पक्ष आणि प्रसारमाध्यमांचा एक भाग या संपूर्ण प्रकरणाला राजकीय वळण देण्याचा प्रयत्न करत आहे. आरोपी आणि पीडितेमध्ये प्रेमसंबंध सुरू असल्याची बातमी मला मिळाली आहे, मग तपास पूर्ण होण्यापूर्वीच कोणत्याही निष्कर्षावर का येत आहे असं प्रश्न देखील त्यांनी उपस्थीत केला होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply