Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

निवडणुकीपूर्वीच ‘या’ राज्यात काँग्रेसमध्ये दारार! ‘हा’ युवा नेता म्हणाला,माझा छळ..

गांधीनगर – गुजरातमध्ये या वर्षाच्या अखेरीस विधानसभेच्या (Assembly Election) निवडणुका होणार असून त्याआधी काँग्रेस (Congress) बळकट होण्याऐवजी विघटनाच्या मार्गावर जात असल्याचे दिसत आहे. पक्षाच्या राज्य युनिटचे कार्याध्यक्ष हार्दिक पटेल (Hardik Patel) यांनी गुरुवारी सांगितले की, मी पक्ष सोडावा अशी काँग्रेस नेत्यांची इच्छा आहे. हार्दिक पटेल यांनी आरोप केला की पक्षाचे राज्य नेतृत्व त्यांचा छळ करत आहे आणि प्रदेश काँग्रेस नेत्यांची इच्छा आहे की त्यांनी “पक्ष सोडावा”.

Advertisement

ते म्हणाले की, त्यांच्या वतीने काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष राहुल गांधी (Rahul Gandhi) यांना त्यांच्या भूमिकेबद्दल अनेकवेळा अवगत करण्यात आले, परंतु दुर्दैवाने कोणताही निर्णय झाला नाही. गेल्या तीन दशकांपासून गुजरातमधील काँग्रेस सरकारच्या अपयशाला दुफळी आणि स्थानिक काँग्रेस नेत्यांची अन्य पक्षांशी असलेली ‘गुप्त युती’ कारणीभूत असल्याचा दावा त्यांनी केला. 2017 मध्ये इतके प्रचंड वातावरण होते, मात्र चुकीच्या तिकीट वाटपामुळे सरकार स्थापन होऊ शकले नाही, असा दावाही पटेल यांनी केला.

Advertisement

गुजरात विधानसभा निवडणुकीच्या काही महिन्यांपूर्वी हार्दिक पटेलने पक्षाच्या राज्य नेतृत्वाविरोधात उघडपणे बंड केले आहे. राज्यात यावर्षी नोव्हेंबर-डिसेंबरमध्ये विधानसभा निवडणुका होणार आहेत. गुजरातमध्ये काँग्रेस 27 वर्षांपासून सत्तेबाहेर आहे. पाटीदार आरक्षण आंदोलनाचा चेहरा असलेले पटेल म्हणाले, ‘आम्ही मोठे आंदोलन करून काँग्रेसला फायदा करून दिला. आमची ताकद आणि काँग्रेसची ताकद आल्यावर आम्ही राज्याला नव्या स्थितीत आणू, असे आम्हाला वाटले. पण काँग्रेसच्या नेत्यांनीच आमची ताकद कमकुवत केली.

Advertisement

ते म्हणतात, ‘मला कार्याध्यक्ष बनवले होते, पण माझ्याकडे काम नाही. मला कोणत्याही महत्त्वाच्या बैठकीसाठी आमंत्रित केले जात नाही, मला कोणत्याही निर्णयात सहभागी बनवले जात नाही. काँग्रेसमध्ये कार्याध्यक्ष कोणता, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे. काही जबाबदारी द्यायला हवी, पण तीन वर्षे झाली, काम दिलेले नाही. पटेल म्हणाले, माझ्या नाराजीला कुठेही थारा नाही. मला असे म्हणायचे आहे की काहीतरी चांगले करा. पक्षाची अवस्था फार वाईट आहे, जे जोरदार लढत आहेत, त्यांना संधी द्या. ज्यांना काहीही करायचे नाही त्यांच्यावर सर्व काही अवलंबून आहे. जवळपास 30 वर्षे काँग्रेसचे सरकार स्थापन झाले नाही तर या लोकांची चूक मान्य करा.

Advertisement

पाटीदार समाजातील प्रसिद्ध चेहरा नरेश पटेल काँग्रेसमध्ये जाण्याच्या शक्यतेवर हार्दिक पटेल म्हणाले की, त्यांच्याशी चर्चा झाली की नाही हे काँग्रेसने स्पष्ट करावे. इतके दिवस बातम्या येत आहेत, पण काहीच बोलले जात नाही. पक्षावर निशाणा साधत त्यांनी विचारले की, ‘2017 मध्ये तुम्ही हार्दिकचा वापर कराल, 2022 मध्ये तुम्ही नरेश भाईचा वापर कराल आणि 2027 मध्ये तुम्हाला नवीन पटेल सापडतील का? तुमच्याकडे मनापासून आहे, मग ते मजबूत का नाही? नरेशभाईला घ्यायचे, पण त्यांची माझ्यासारखी अवस्था तर होणार नाही ना?

Loading...
Advertisement

पक्ष सोडण्याच्या प्रश्नावर म्हणाले- माझा छळ केला जात आहे

Advertisement

काँग्रेस सोडण्याचा विचार करत आहात का, असे विचारले असता 28 वर्षीय पटेल म्हणाले, “मला इतर कोणत्याही पक्षात जायचे नाही. पण गुजरात काँग्रेसमधील बलाढ्य नेत्यांना त्रास दिला जातो म्हणून त्यांनी पक्ष सोडला. ‘मीही पक्ष सोडावा, अशी प्रदेश काँग्रेसच्या नेत्यांची इच्छा आहे’, असा आरोप त्यांनी केला. पटेल म्हणाले, ‘माझा इतका छळ केला जात आहे की माझे मन भरून आले आहे.’ 2017 मध्ये काँग्रेसचे 80 आमदार होते, आज 65 उरले आहेत, असा सवाल त्यांनी केला. एक-दोन आमदार गेले तर भाजपने विकत घेतले असेल, असे आम्ही गृहीत धरले असते, पण इतके आमदार गेले तर आम्ही आमची चूक का मान्य करत नाही?

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

अल्पेश ठाकोरही गेले, काँग्रेसचे नेते जबाबदार

Advertisement

ते म्हणाले, ‘अल्पेश ठाकोर गेला मग तो स्वार्थी आहे असे का म्हणालो? सत्य हे आहे की त्याचा छळ झाला, म्हणून तो निघून गेला.’ पटेल यांनी आरोप केला, “काँग्रेसचे स्थानिक नेतृत्व पूर्णपणे निरुपयोगी काम करत आहे. सर्वांना त्रास दिला जात आहे, गटबाजीला प्रोत्साहन दिले जात आहे. ते म्हणाले, ‘राहुलजींना अनेकवेळा संपूर्ण परिस्थिती सांगितली, पण निर्णय झाला नाही. त्यामुळे मला खूप वाईट वाटते. तरुण पाटीदार नेत्याने असा आरोप केला की, ‘मी पक्ष सोडणार असल्याच्या अफवा फक्त काँग्रेसच्या लोकांनी पसरवल्या. वर्षभरापूर्वी मी आम आदमी पक्षात सामील होत असल्याची अफवा पसरवली होती. हे सर्व मला कमकुवत करण्यासाठी केले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply