Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ वादानंतर ठाकरे सरकारचा मोठा निर्णय; आता हनुमान जयंतीसाठी घेतला ‘हा’ निर्णय..

मुंबई –  रामनवमीच्या (RamNavami) दिवशी देशातील अनेक राज्यांमध्ये झालेल्या जातीय दंगलीच्या पार्श्वभूमीवर ठाकरे सरकारने (Thackeray government) हनुमान जयंतीनिमित्त (Hanuman jayanti) राज्यात 2 लाख पोलीस कर्मचारी (Police) तैनात करण्याचा निर्णय घेतला आहे. हे सर्व पोलीस 14 एप्रिलपासून कर्तव्यावर असतील. महाराष्ट्राव्यतिरिक्त हैदराबाद पोलिसांनीही हनुमान जयंती लक्षात घेऊन राज्यातील सुरक्षा व्यवस्थेचा आढावा घेतला आहे. हनुमान जयंतीनिमित्त गौलीगुडा राम मंदिर ते ताडबंद हनुमान मंदिरापर्यंत काढण्यात येणारी मिरवणूक पाहता राज्य सरकार सुरक्षा व्यवस्था करत आहे.

Advertisement

हनुमान जयंतीबाबत महाराष्ट्र सरकार अत्यंत दक्ष आहे, त्यामुळे राज्य सरकारने 38,000 होमगार्ड आणि राज्य राखीव पोलीस दलही सणांच्या काळात कर्तव्यावर ठेवले आहे. उल्लेखनीय आहे की 14 एप्रिल रोजी आंबेडकर जयंती साजरी केली जाते, तर 15 एप्रिल रोजी देशभरातील जैन संप्रदायातील लोक महावीर जयंती साजरी करतील, 15 एप्रिल हा गुड फ्रायडे देखील आहे. दुसरीकडे, महावीर जयंती 16 एप्रिलला आणि इस्टर 17 एप्रिलला आहे. कोणत्याही प्रकारचा कार्यक्रम आयोजित करण्यापूर्वी सर्व नागरिकांनी पोलिसांची परवानगी घ्यावी तसेच कोणताही कार्यक्रम शांततेत पार पाडावा, असे आवाहन महाराष्ट्र पोलिसांनी केले आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

पोलिसांनी लोकांना कायदा मोडू नका आणि ध्वनी प्रदूषणाशी संबंधित नियमांचे पालन करण्यास सांगितले आहे. विशेष म्हणजे 10 एप्रिल रोजी रामनवमीच्या मुहूर्तावर गुजरात, मध्य प्रदेश, राजस्थान, कर्नाटक आणि झारखंडसारख्या देशातील अनेक राज्यांमध्ये जातीय संघर्ष पाहायला मिळाला. याशिवाय दिल्लीच्या जवाहरलाल नेहरू विद्यापीठात रामनवमीच्या दिवशी इफ्तार पार्टीत मांस खाण्यावरून दोन संघटनांमध्ये हिंसक हाणामारी झाली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply