Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अखिलेश यादव यांच्या अडचणीत वाढ; आता मुस्लिम संघटनांनी केला ‘हा’ आवाहन

दिल्ली – समाजवादी पक्षातील (Samajwadi party) आझम खान (Azam Khan) आणि शफीकुर रहमान बुर्के यांसारख्या मुस्लिम नेत्यांच्या नाराजीदरम्यान, ऑल इंडिया तंझीम उलेमा-ए-इस्लाम या इस्लामिक संघटनेनेही अखिलेश यादव (Akhilesh Yadav) यांना मुस्लिम द्वेषी म्हटले आहे. मुस्लिमांच्या धार्मिक संघटनेचे राष्ट्रीय सरचिटणीस मौलाना शहाबुद्दीन रझवी यांनी मुस्लिमांना इतर पर्यायांचा विचार करण्याचे आवाहन करताना मुलायम आणि अखिलेश यांच्या सपामध्ये मोठा फरक असल्याचे सांगितले. अखिलेश यादव दाढी-टोपी असलेल्या मुस्लिमांना तर टाळतातच, पण तिरस्कारही करतात

Advertisement

ऑल इंडिया तंझीम उलेमा-ए-इस्लामचे राष्ट्रीय सरचिटणीस मौलाना शहाबुद्दीन रझवी यांनीही याबाबत निवेदन जारी केले आहे. यावर मौलाना यांनी बुधवारी एका टीव्ही चॅनलशी संवाद साधला आणि आझम खान आणि शफीकुर रहमान बुर्के या नेत्यांना लवकरच सपा सोडण्याचा सल्ला दिला. मौलाना म्हणाले की, भारतातील राजकीय परिस्थिती आता खूप बदलली आहे. त्यामुळे मुस्लिमांनी पुन्हा विचार करण्याची गरज आहे. त्यांनी कोणत्याही पक्षाशी जास्त आसक्ती दाखवू नये किंवा कोणत्याही पक्षाला एवढा विरोध करू नये की त्यांना नंतर नुकसान सहन करावे लागेल.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

मौलाना शहाबुद्दीन राजवी म्हणाले की, मुलायम आणि अखिलेश यांच्या सपामध्ये खूप फरक पडला आहे. “अखिलेश यादव यांनी मुस्लिमांचा चेहरा होण्यास नकार दिला आहे. त्यांनी त्यांना सोबत घेण्यास नकार दिला. ते दाढी, कुर्ते आणि टोपी असलेल्या मुस्लिमांचा तिरस्कार करतात अशा परिस्थितीत मुस्लिमांनी त्या पर्यायी पक्षांचा विचार करायला हवा.

Advertisement

सपामधील आझम खान आणि शफीकुर रहमान बुर्के यांसारख्या नेत्यांच्या नाराजीबद्दल विचारले असता, रझवी म्हणाले, “आझम खान आणि बुर्के आज म्हणत आहेत की अखिलेश मुस्लिमांसाठी अनुकूल नाहीत. मी हे 5 महिन्यांपासून सांगत आहे. असे निवडणुकीच्या वेळीही सांगितले होते. तेव्हा त्यांना समजले नाही. मला आज समजले असेल तर तुम्ही पहिल्यांदा सपा सोडा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply