Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

3 मे पर्यंत मशिदीतील लाऊडस्पीकर बंद करा, अन्यथा…; राज ठाकरेंचा उद्धव सरकारला इशारा

मुंबई – महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (MNS) अध्यक्ष राज ठाकरे (Raj Thackeray) यांनी मंगळवारी राज्यातील महाविकास आघाडी सरकारला (MVA) इशारा दिला. राज ठाकरे यांनी मशिदींतील लाऊडस्पीकर काढून टाकण्याच्या मागणीचा पुनरुच्चार करत 3 मेपर्यंत मशिदींतील लाऊडस्पीकर बंद करावेत, असे सांगितले.

Advertisement

मशिदींमधून लाऊडस्पीकर हटवावेत या मागणीचा त्यांनी ठाण्यातील सभेत पुनरुच्चार केला. यासाठी महाराष्ट्र सरकारला 3 मे पूर्वी कारवाई करण्याचा अल्टिमेटम देण्यात आला आहे. शिवसेनेच्या नेतृत्वाखालील राज्य सरकारने 3 मे पूर्वी मशिदींतील लाऊडस्पीकर न काढल्यास मनसे कार्यकर्ते मशिदींसमोर हनुमान चालीसा वाजवतील, असा इशारा ठाकरे यांनी दिला.

Advertisement

राज ठाकरे यांनी मेळाव्यात समान नागरी संहितेचे समर्थन केले आणि लोकसंख्या वाढीवर नियंत्रण ठेवण्याच्या गरजेवर भर दिला. “पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी या देशात समान नागरी कायदा लागू करावा,” असे ठाकरे म्हणाले. लोकसंख्या वाढ रोखण्यासाठी कायदा आणला पाहिजे, असे ते म्हणाले.

Advertisement

हा मुद्दा सामाजिक मुद्दा असल्याचे सांगून ठाकरे म्हणाले की, आपण या विषयावर मागे हटणार नाही. ‘तुम्हाला जे करायचे ते करा’ असे आव्हान त्यांनी शिवसेना सरकारला दिले. मनसे प्रमुख म्हणाले, “3 मे पर्यंत मशिदींमधील लाऊडस्पीकर बंद करावेत, अन्यथा आम्ही तिथे हनुमान चालीसा वाजवू. हा धार्मिक मुद्दा नसून सामाजिक समस्या आहे कारण लाऊडस्पीकरमुळे सर्वांनाच त्रास होतो. मला राज्य सरकारला सांगायचे आहे. , आम्ही या प्रकरणात मागे हटणार नाही, तुम्हाला जे काही करायचे आहे ते करा.

Advertisement

नुकत्याच महाराष्ट्रात उसळलेल्या लाऊडस्पीकरच्या वादावर प्रतिक्रिया देताना उपमुख्यमंत्री अजित पवार म्हणाले होते की, राज्य सरकार न्यायालयाच्या आदेशावर चर्चा करेल आणि त्याबाबत गृहमंत्री दिलीप वळसे पाटील यांच्याशी चर्चा करेल.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

यापूर्वी शिवसेना नेते संजय राऊत म्हणाले होते की, महाराष्ट्राच्या गृहमंत्र्यांनीही अजानसाठी डेसिबल पातळी राखण्यासाठी नोटीस दिली आहे. पण राज ठाकरे यांनी राज्य सरकारला मशिदींमधून लाऊडस्पीकर काढून “मशिदींसमोर हनुमान चालीसा वाजवा” असा इशारा दिल्याने हा मुद्दा चर्चेला आला.

Advertisement

राज ठाकरे म्हणाले होते, “मी नमाजाच्या विरोधात नाही, तुम्ही तुमच्या घरी नमाज अदा करू शकता, पण सरकारने मशिदींवरील लाऊडस्पीकर हटवण्याचा निर्णय घ्यावा. मी आता इशारा देतोय… लाऊडस्पीकर हटवा नाहीतर मशिदी उद्ध्वस्त होतील. “समोर लाऊडस्पीकर लावून हनुमान चालीसा वाजवली जाईल.

Advertisement

याव्यतिरिक्त, ठाकरे यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना मुंबईतील मुस्लिम भागातील मशिदींवर छापे टाकण्याचे आवाहन केले आणि तेथे राहणारे लोक “पाकिस्तान समर्थक” आहेत. असं सागितले.

Advertisement

गोव्यातही मशिदींमध्ये लाऊडस्पीकरच्या वापरावर बंदी घालण्याची मागणी
मशिदींमध्ये लाऊडस्पीकरच्या बेकायदेशीर वापरावर बंदी घालण्याची मागणी करणारे निवेदन गोवा येथील हिंदू जनजागृती समितीने मंगळवारी जिल्हाधिकाऱ्यांना दिले. संयोजक मनोज सोळंकी यांनी सांगितले की, गोवा उच्च न्यायालयाच्या आदेशानुसार उत्तर गोव्याच्या अतिरिक्त जिल्हाधिकाऱ्यांनी अजानसाठी लाऊडस्पीकरच्या बेकायदेशीर वापरावर बंदी घालण्याचे आदेश दिले होते, परंतु या आदेशाचा परिणाम दिसून येत नाही. सोलंकी म्हणाले की, मार्च 2021 मध्ये वरुण प्रोलकर यांच्या याचिकेची दखल घेत उच्च न्यायालयाने प्रशासनाला स्पीकरचा बेकायदेशीर वापर रोखण्यासाठी पावले उचलण्याचे आदेश दिले होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply