Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अखिलेशला पुन्हा धक्का देत भाजपाने 40 वर्षांनंतर ‘या’ इतिहासाची केली पुनरावृत्ती

दिल्ली – उत्तर प्रदेश विधानसभा निवडणुकीत (Uttar Pradesh assembly election) प्रचंड बहुमत मिळाल्यानंतर भाजपने (BJP) पुन्हा एकदा विजयाचा झेंडा फडकवला आहे. विधानसभेत बहुमतासोबतच आता भाजपला विधान परिषदेतही( Legislative Council) बहुमत मिळाले आहे. विधानसभेत आणि विधानपरिषदेत एका पक्षाला प्रचंड बहुमत मिळाल्यानंतर 40 वर्षांनंतर राज्यात हे घडत आहे.

Advertisement

यापूर्वी 1982 मध्ये काँग्रेसला दोन्ही सभागृहात बहुमत मिळाले होते. 9 एप्रिल रोजी झालेल्या निवडणुकीत 36 पैकी 27 जागांवर भाजपने 24 जागा जिंकल्या आहेत. तीन जागांवर अपक्ष उमेदवार विजयी झाले आहेत. समाजवादी पक्षाचे खातेही अद्याप उघडलेले नाही. भाजपच्या उमेदवारांनी 9 जागा बिनविरोध जिंकल्या.

Advertisement

विशेष म्हणजे भाजपच्या उमेदवारांनी 9 जागा बिनविरोध जिंकल्या. 9 एप्रिल रोजी 27 जागांसाठी मतदान झाले होते. मंगळवारी झालेल्या मतमोजणीत भाजपने 27 पैकी 24 जागा जिंकल्या आहेत. तीन जागा अपक्षांनी जिंकल्या. समाजवादी पक्षाचे खातेही उघडले नाही. अलम म्हणजे सपाचा बालेकिल्ला असलेल्या आझमगडमध्येही पक्ष तिसऱ्या क्रमांकावर राहिला आहे. येथून भाजपमधून हकालपट्टी झालेले यशवंत सिंह यांचे पुत्र विक्रांत सिंह रिशू यांनी अपक्ष उमेदवाराच्या जोरावर विजय मिळवला आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

तुरुंगात बंद ब्रिजेश सिंह यांच्या पत्नी अन्नपूर्णा सिंह यांनी वाराणसी-चंदौली-भदोही मतदारसंघातून विजय मिळवला आहे. येथे भाजप तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. दुसरीकडे, अखिलेश यांच्या अत्यंत जवळचे मानले जाणारे सुनील कुमार साजन लखनौमधून निवडणूक हरले आहेत. आझमगडमध्ये अपक्ष उमेदवार विक्रांत सिंह रिशू यांनी भाजप उमेदवार अरुण कांत यादव यांचा 2813 मतांनी पराभव केला. येथे सपा तिसऱ्या क्रमांकावर आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply