Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

निवडणुकीपूर्वीच ‘या’ राज्यात काँग्रेसमध्ये मतभेद; हाय कमांडची डोकेदुखी वाढली

दिल्ली – हरियाणा (Haryana) काँग्रेसच्या (Congress) अध्यक्षपदी बदलाच्या अटकेदरम्यान कुमारी सेलजा (Kumari Selja) आणि भूपिंदर सिंग हुड्डा (Bhupendra Singh hudda) यांच्यातील वाद वाढू लागला आहे. पंजाब आणि उत्तराखंडच्या धर्तीवर हरियाणा काँग्रेस कमिटीच्या अध्यक्षा कुमारी सेलजा यांच्या बदलीच्या अफवांदरम्यान, हायकमांडने निर्णय घेतला आहे की जे आमदार आणि पक्षाच्या अधिकृत कार्यक्रमांपासून अंतर राखत आहेत त्यांना जाब विचारला जाईल.

Advertisement

अशा सर्व आमदार आणि पक्षाच्या नेत्यांना काँग्रेस प्रभारींकडून कारणे दाखवा नोटीस बजावण्यात येणार आहे. हायकमांडच्या प्रत्येक नोटीसला काँग्रेस आमदारांकडे उत्तर असले तरी या नोटिसा मिळाल्यानंतर हुड्डा आणि सेलजा समर्थकांमधील भांडण कमी होण्याऐवजी वाढणार आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

काँग्रेसचे प्रभारी विवेक बन्सल आणि कुमारी सेलजा यांनी चंदीगडमध्ये 7 एप्रिल रोजी पक्षाच्या महागाईविरोधी आंदोलनाचे नेतृत्व केले, ज्यामध्ये हुड्डा समर्थक आले नाहीत. खुद्द भूपेंद्र हुडा, कुलदीप बिश्नोई आणि किरण चौधरीही या कार्यक्रमातून गायब होते.

Advertisement

प्रत्येक कार्यक्रमाला हजेरी लावणे आवश्यक नाही असेही हुड्डा म्हणाले होते. त्यांची दिल्ली बैठक आहे आणि त्यांना जायचे आहे. 4 एप्रिल रोजी चंदीगडमध्ये काँग्रेसच्या निदर्शनापूर्वी हरियाणा काँग्रेस कमिटी आणि काँग्रेस विधिमंडळ पक्षाच्या स्वतंत्र बैठका झाल्या.

Loading...
Advertisement

चंदीगड येथे झालेल्या प्रदेश काँग्रेस कमिटीच्या बैठकीत विवेक बन्सल आणि कुमारी सेलजा यांनी हजेरी लावली, तर दिल्लीत झालेल्या बैठकीला माजी मुख्यमंत्री भूपिंदर सिंग हुड्डा उपस्थित होते. काँग्रेसचे सात आमदार चंदीगडच्या बैठकीला उपस्थित होते, त्यापैकी तीन हुड्डा समर्थक होते, परंतु त्यांनी उपस्थिती लावल्यानंतर ते दिल्लीच्या बैठकीत सहभागी झाले होते.

Advertisement

पक्षाच्या या दुफळीवर तत्कालीन विवेक बन्सल म्हणाले होते की, राजधानी चंदीगडवर पंजाबच्या दाव्याला विरोध करण्यासाठी आणि एसवायएलवर आपला हक्क सांगण्याची रणनीती म्हणून चंदीगड आणि दिल्लीत बैठका आयोजित केल्या आहेत. या दोन्ही कार्यक्रमादरम्यान हुड्डा आणि सेलजा यांच्यात शाब्दिक युद्ध झाले.

Advertisement

हुड्डा म्हणाले की, अहंकार असलेल्या व्यक्तीने अहंकार सोडला पाहिजे, तर सेलजा म्हणाले की, तो जन्मजात काँग्रेसवासी आहे आणि त्याला अहंकार नाही. दरम्यान, राजा वडिंग यांना पंजाब काँग्रेसचे अध्यक्ष बनवल्याची बातमी आली. यामुळे सोमवारी अफवा पसरल्या की सेलजा यांनी हायकमांडला राजीनामा देण्याची ऑफर दिली होती, ज्याला हायकमांडने दुजोरा दिला नाही.

Advertisement

दरम्यान, पक्षाच्या हायकमांडच्या सूचनेवरून हरियाणाचे प्रभारी प्रभारी विवेक बन्सल यांनी नुकत्याच झालेल्या कार्यक्रमांना उपस्थित न राहणाऱ्या आमदारांकडून जाब विचारण्याचा निर्णय घेतला आहे. कुमारी सेलजा यांनी पायी प्रवास करण्याची घोषणा केली असून हुड्डा यांनी आपल्यासमोर कार्यक्रम राबवण्याची घोषणा केली आहे.

Advertisement

हुड्डा यांचा पुढचा विरोधी पक्षाचा कार्यक्रम २४ एप्रिलला फरीदाबादमध्ये तुमच्यासमोर असणार आहे. यापूर्वी इंटरनेट मीडियावर कुलदीप बिश्नोई आणि कुलदीप शर्मा यांच्यातील शब्दयुद्धही हायकमांडने गांभीर्याने घेतले आहे. कुलदीप शर्मा आणि कुलदीप बिश्नोई या दोघांकडूनही उत्तरे मागवली जाऊ शकतात, असे मानले जात आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply