Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

विपक्षने दिला इम्रान खानला धक्का; झाला मोठा बद्दल; आता ‘हे’ होणार पाकचे नविन पंतप्रधान

दिल्ली –  शनिवारी रात्री उशिरा पाकिस्तान नॅशनल असेंब्लीमध्ये (Pakistan national assembly) पंतप्रधान इम्रान खान (Imran Khan) यांच्याविरोधात अविश्वास प्रस्तावावर झालेल्या मतदानात त्यांना पराभवाचा सामना करावा लागला. देशाच्या इतिहासात अविश्वास ठरावाद्वारे हटवले जाणारे खान हे पहिले पंतप्रधान ठरले.

Advertisement

खान मतदानाच्या वेळी कनिष्ठ सभागृहात उपस्थित नव्हते आणि त्यांच्या पक्ष पाकिस्तान तेहरीक-ए-इन्साफ (पीटीआय) च्या खासदारांनी सभागृहातून वॉकआउट केले. त्यामुळे पाकिस्तानमध्ये नव्या पंतप्रधानाचा मार्ग मोकळा झाला . आता शाहबाज शरीफ हे पाकिस्तानचे नवीन पंतप्रधान होणार आहे.

Advertisement

दरम्यान, पीटीआयचे खासदार फैसल जावेद यांनी सांगितले की, इम्रान खान यांनी अविश्वास प्रस्तावावर मतदान होण्यापूर्वीच पंतप्रधानांचे अधिकृत निवासस्थान सोडले. फैसलने ट्विट केले की, “आत्ताच पंतप्रधान इम्रान खान यांनी पंतप्रधानांचे निवासस्थान सोडले आहे. तो कृपापूर्वक निघून गेला आणि नतमस्तक झाला नाही.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

शनिवारी दिवसभर घडलेल्या घडामोडीनंतर रात्री उशिरा सुरू झालेल्या मतदानाने संयुक्त विरोधी पक्षाला 342 सदस्यांच्या नॅशनल असेंब्लीमध्ये 174 सदस्यांचे समर्थन दिले, जे 172 वरून पंतप्रधानांना बेदखल करण्यासाठी आवश्यक असलेल्या बहुमतापेक्षा जास्त होते. विशेष म्हणजे पाकिस्तानच्या एकाही पंतप्रधानाने पाच वर्षांचा कार्यकाळ पूर्ण केलेला नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply