Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

“कोणताही देश भारताला” .. अन्.. पुन्हा इम्रान खानने भारताबद्दल दिली मोठी प्रतिक्रीया

दिल्ली – पाकिस्तानचे (Pakistan) पंतप्रधान इम्रान खान (PM Imran Khan) यांनी शुक्रवारी उशिरा आपल्या देशातील जनतेला संबोधित केले आणि पुन्हा भारताचे (India) कौतुक केले. परदेशाच्या सांगण्यावरून आपल्याला सत्तेवरून हटवण्याचा कट रचला जात असल्याचा आरोप करून ते म्हणाले की, भारत हा स्वाभिमानी देश आहे आणि कोणताही देश याकडे डोळे दाखवू शकत नाही. मात्र इथे आयात केलेली लोकशाही आणण्याचा आमचा प्रयत्न आहे.

Advertisement

परदेशाच्या सांगण्यावरून आपले सरकार इथे हटवले जात आहे. अत्यंत भावूक दिसणाऱ्या इम्रानने आपल्या साडेतीन वर्षांच्या कारकिर्दीत कधीही परदेशाच्या सांगण्यावरून कोणताही निर्णय घेतला नसल्याचे स्पष्टपणे सांगितले. इम्रान खान म्हणाले, माझे कुटुंब राजकारणात कधीच नव्हते, पण पाकिस्तानच्या लोकांच्या भल्यासाठी ते राजकारणात आले.

Advertisement

इम्रान खान यांनी भारतातील ईव्हीएम मतदानाचाही उल्लेख केला आणि सांगितले की, आम्ही ईव्हीएमद्वारे मतदानाची प्रक्रिया आणली आहे. परदेशात राहणाऱ्या पाकिस्तानी नागरिकांना मतदानाचा हक्क मिळावा अशी आमची इच्छा होती. शाहबाज शरीफ आणि बिलावल भुट्टो इतके लोकप्रिय आहेत, मग ते निवडणुकीच्या मैदानात का येत नाहीत, असा आरोप इम्रानने केला. त्यांना आयात केलेले सरकार चालवायचे आहे. इम्रान खान यांनी रविवारी मोठ्या आंदोलनाची घोषणा केली.

Advertisement

यापूर्वी 20 मार्च रोजी इम्रान खान यांनी भारताचे कौतुक केले होते. तेव्हा पाकिस्तानच्या पंतप्रधानांनी म्हटले होते की, अमेरिकेच्या निर्बंधांची पर्वा न करता भारताने रशियाकडून कच्चे तेल आयात केले. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या सरकारवर टीका करणाऱ्या इम्रान खान यांनी भारतीय परराष्ट्र धोरणाचे खुलेपणाने कौतुक केले. खान म्हणाले की शेजारील भारताचे “स्वतंत्र परराष्ट्र धोरण” असल्याने ते त्याचे कौतुक करतील. इम्रान म्हणाले की भारत क्वाड समूहाचा भाग आहे आणि अमेरिकेच्या निर्बंधांना न जुमानता रशियाकडून कच्चे तेल आयात केले. माझे परराष्ट्र धोरणही पाकिस्तानी जनतेच्या हिताचे असेल.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

तत्पूर्वी, इम्रान खान म्हणाले की, मला सर्वोच्च न्यायालयाचा निर्णय मान्य आहे, परंतु सर्वोच्च न्यायालयाने सत्ता उलथवून टाकण्याचे हे परकीय षड्यंत्र आहे की नाही याची चौकशी का केली नाही हे पाहून निराश झाले आहे. खान म्हणाले की, खासदारांची खुलेआम खरेदी-विक्री होत आहे, विवेक कोण विकत आहे, कोणत्या धर्मात याची परवानगी आहे, हे सर्वांना माहीत आहे. राजकारण्यांना ज्या पद्धतीने विकले जात आहे, तो पाकिस्तानच्या लोकशाहीत एक विनोद झाला आहे. शरीफ बंधूंनी सर्वप्रथम मेंढ्या-बकऱ्यांप्रमाणे राजकारण्यांना विकत घेण्याची प्रक्रिया सुरू केली. आजही त्यांची खुलेआम विक्री होत आहे. या खेळात माध्यमेही त्यांना पूर्ण साथ देत आहेत.

Advertisement

कोणत्याही पाश्चिमात्य लोकशाहीत आपण असे कधीच पाहिलेले नाही, कारण तिथे जनता त्याच्या विरोधात उभी असते, त्यामुळे त्याच्या विरोधात उभे राहणे ही पाकिस्तानातील जनतेची जबाबदारी आहे. इतर देशांत जे आपले दूतावास होते, त्या देशांत कोणत्या सत्तेच्या माध्यमातून ती उलटवण्याचे षडयंत्र होते, आम्ही ते सार्वजनिक करू शकत नाही, पण जनतेने काय घडते आहे ते स्वतः पाहावे. एका अमेरिकन अधिकाऱ्याने आमच्या राजदूताला उघडपणे सांगितले की इम्रान खान निघून गेल्यास पाकिस्तानच्या समस्या संपतील आणि अमेरिका त्यांना माफ करू शकते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply