Take a fresh look at your lifestyle.

रोजगारासाठी मेगा प्लान..! शंभर दिवसात ‘इतक्या’ बेरोगारांना मिळणार रोजगार; पहा, कुणी घेतलाय निर्णय..

दिल्ली : विधानसभा निवडणुकीत दिलेली आश्वासने पूर्ण करण्याच्या उद्देशाने सध्या नवीन सरकारे काम करत आहेत. उत्तर प्रदेश सरकारच्या कार्यकाळाच्या पहिल्या 100 दिवसांत कामगार आणि रोजगार विभाग 90 रोजगार मेळाव्यांद्वारे खाजगी क्षेत्रातील 25,000 बेरोजगार उमेदवारांना रोजगार देईल. त्याच वेळी 50,000 सहभागींना 600 करिअर समुपदेशन कार्यक्रमांद्वारे समुपदेशन सुविधा उपलब्ध करून दिली जाईल. कामगार आणि रोजगार विभाग येत्या 100 दिवसांत सेवामित्र पोर्टलवर 4000 कुशल कामगारांची नोंदणी केली जाईल. बंधपत्रित मजुरांची ओळख पटविण्यासाठी ऑनलाइन ट्रॅकिंग प्रणाली विकसित केली जाईल.

Advertisement

निवडणूक जाहीरनाम्यात भाजपने लोकांना जी आश्वासने दिली होती ती पूर्ण करण्याच्या दिशेने कार्यवाही सुरू केल्याचे सांगण्यात येत आहे. राज्य सरकारने 15 कोटी शिधापत्रिकाधारकांना भेट देत मोफत रेशन योजनेला (Free Ration Scheme) तीन महिन्यांसाठी मुदतवाढ दिली आहे. ही योजना कोरोनाच्या काळात सुरू करण्यात आली होती. गरिबांना मदत करणे हा या योजनेचा उद्देश आहे. मोफत रेशन योजनेवर सुमारे 3270 कोटी रुपये खर्च केले जातात. यापुढेही ही योजना सुरू ठेवण्याचा निर्णय मंत्रिमंडळाने घेतला आहे.

Advertisement

राज्यातील सरकारी विभागांतील रिक्त पदांवर भरती कार्यवाही पूर्ण करण्याचे आदेश उत्तर प्रदेश सरकारने आधीच दिले आहेत. कर्मचारी भरतीसाठी विभागांमधील रिक्त पदांचे नव्याने सर्वेक्षण केले जाणार असून, पदांची संख्या एक लाखाच्या वर जाण्याची शक्यता आहे. सर्व विभागप्रमुखांनी रोजगाराच्या प्रश्नावर प्राधान्याने कार्यवाही करावी. विभागांमध्ये भरती मोहीम राबविण्यात यावी आणि अधिकाऱ्यांनी त्यांच्या विभागातील भरती प्रक्रियेला गती द्यावी. विभागांमध्ये किती पदे रिक्त आहेत ? त्याची यादी तयार करून भरती प्रक्रिया कालबद्ध पद्धतीने पुढे न्यावी. भरतीमध्ये पारदर्शकता आणि प्रामाणिकपणाला नेहमीच प्राधान्य दिले पाहिजे, असे मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले होते.

Advertisement

रोजगारासाठी मोठा निर्णय..! उत्तर प्रदेशच्या सरकारने घेतलाय ‘तो’ मोठा निर्णय.. जाणून घ्या..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply