Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘तो’ निर्णय इम्रान खानला पडणार महाग; सुप्रीम कोर्ट म्हणाला,सर्व काही..

दिल्ली – पाकिस्तानातील (Pakistan) विरोधकांनी आणलेल्या अविश्वास प्रस्तावावर पंतप्रधान इम्रान खान (imran Khan) यांची धूर्तता त्यांना महागात पडू शकते. पाकिस्तानी मीडियाच्या वृत्तानुसार, गुरुवारी या प्रकरणावर सुनावणी करताना सर्वोच्च न्यायालयाने (Supreme court) नॅशनल असेंब्लीमध्ये (National assembly) इम्रान खान यांच्याविरोधातील अविश्वास प्रस्तावावर डेप्युटी स्पीकरचा निर्णय चुकीचा असल्याची टिप्पणी केली.

Advertisement

सर्वोच्च न्यायालयाचे मुख्य न्यायाधीश उमर अता बंदियाल यांच्या अध्यक्षतेखालील खंडपीठात न्यायमूर्ती एजाज-उल अहसान, मजहर आलम खान मियांखाइल, मुनीब अख्तर आणि जमाल खान मंडोखाइल यांचा समावेश आहे. ‘डॉन’ वृत्तपत्राच्या बातमीनुसार, बंदियाल यांनी राष्ट्रपती आरिफ अल्वी यांचे वकील सिनेटर अली जफर यांना विचारले की, जर सर्व काही संविधानानुसार चालले असेल, तर देशात घटनात्मक संकट कोठे आहे? जफरच्या बाजूने युक्तिवाद पूर्ण होत असताना बंदियाल यांनी हे वक्तव्य केले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

एका प्रसंगी बंदियाल यांनी वकिलाला विचारले की, देशात घटनात्मक संकट आहे की नाही हे ते का सांगत नाहीत? सरन्यायाधीश म्हणाले, ‘सर्व काही संविधानानुसार होत असेल, तर संकट कुठे आहे?’ सुनावणीदरम्यान मियांखाइल यांनी जफर यांना पंतप्रधान लोकप्रतिनिधी आहेत का, असा सवाल केला. तर वकिलाने हो असे उत्तर दिले. तेव्हा मियांखाइल यांनी विचारले की, संसदेत संविधानाचे उल्लंघन झाल्यास पंतप्रधान वाचणार का? त्यावर जफर यांनी उत्तर दिले की, संविधानाचे संरक्षण हे त्यात घालून दिलेल्या नियमांनुसारच झाले पाहिजे. संविधानाच्या रक्षणासाठी प्रत्येक कलम लक्षात ठेवावे लागेल, असे ते म्हणाले.

Advertisement

सुप्रीम कोर्टाने बुधवारी सरकारकडून कथित परकीय षड्यंत्राबद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी राष्ट्रीय सुरक्षा परिषदेच्या (NSC) बैठकीचा तपशील मागवला आणि इम्रान खान यांनी संसदेत अविश्वास प्रस्तावाला सामोरे जाण्यास नकार दिला होता की नाही यावर निर्णय पुढे ढकलला. संविधान विसर्जित करून किंवा नाही.

Advertisement

नॅशनल असेंब्लीचे डेप्युटी स्पीकर कासिम खान सूरी यांनी रविवारी अविश्वास प्रस्ताव नाकारला, कारण ते सरकार पाडण्याच्या कथित परदेशी षडयंत्राशी जोडलेले आहे. काही मिनिटांनंतर राष्ट्रपती आरिफ अल्वी यांनी पंतप्रधान खान यांच्या सूचनेनुसार नॅशनल असेंब्ली विसर्जित केली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply