Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. कडाक्याच्या उन्हाळ्यात ‘या’ राज्यात पडणार मुसळधार पाऊस; ‘या’ राज्यात राहणार उष्णतेच्या लाटा..

दिल्ली : उत्तर भारतातील बहुतेक राज्यांमध्ये जेथे उष्णतेच्या लाटेमुळे लोक आजारी पडत आहेत, तेथे काही राज्ये अशी आहेत जिथे वादळी वाऱ्यासह मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. भारतीय हवामान विभागाच्या मते, पुढील दोन दिवस उत्तर-पूर्व राज्ये, अरुणाचल प्रदेश आणि आसाम-मेघालय भागात पाऊस पडेल आणि या दरम्यान जोरदार वादळ आणि विजांचा कडकडाट होण्याची शक्यता आहे. त्याचबरोबर देशाची राजधानी दिल्लीत उष्णतेची लाट येण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

6 एप्रिल रोजी बंगालच्या उपसागराच्या दक्षिण-पूर्व भागात आणि लगतच्या दक्षिण अंदमानमध्ये जोरदार वादळे आणि मुसळधार पाऊस पडेल. यावेळी ताशी 40 ते 50 किलोमीटर वेगाने वारे वाहतील. त्याच वेळी, 7 एप्रिल रोजी बंगालच्या उपसागराच्या आग्नेय भागात 45 ते 55 किलोमीटर प्रतितास वेगाने धुळीचे वादळ येऊ शकते. या जोरदार वादळाचा वेग ताशी 65 किलोमीटरपर्यंत वाढू शकतो. याशिवाय, पुढील पाच दिवस अरुणाचल प्रदेश, आसाम, मेघालय आणि नागालैंड, मणिपूर, मिझोराम आणि त्रिपुरामध्ये मुसळधार पाऊस आणि जोरदार वादळे येतील.

Advertisement

बिहार, उत्तर प्रदेश, दिल्ली, हरियाणा, पंजाब, जम्मू आणि हिमाचल प्रदेशसह उत्तर भारतातील अनेक भागात उष्णतेची लाट येण्याची शक्यता आहे. विदर्भ आणि गुजरातमध्येही पारा वाढणार आहे. नैऋत्य उत्तर प्रदेश, मध्य प्रदेशचा काही भाग, राजस्थान, गुजरातचा काही भाग, छत्तीसगड, झारखंड आणि तेलंगणामध्ये उष्णतेची लाट राहील.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, संपूर्ण उत्तर भारत राष्ट्रीय राजधानी दिल्ली आणि उत्तर प्रदेशात यावेळी तीव्र उष्णता जाणवत आहे. एप्रिल महिन्याच्या सुरुवातीच्या दिवसात लोकांना मे आणि जूनच्या उन्हाचा तडाखा जाणवत आहे. दुपारच्या उन्हामुळे रस्त्यावर संचारबंदीसारखी स्थिती दिसू लागली आहे. उन्हापासून वाचण्यासाठी लोकांना आता घरातच रहावे लागत आहे. त्याचबरोबर हवामान खात्यानेही नजीकच्या काळात उष्णतेपासून दिलासा मिळण्याचे कोणतेही संकेत दिलेले नाहीत. हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, पुढील एक आठवडा जोरदार उष्ण वाऱ्यांसह तीव्र उष्णतेमुळे उत्तर प्रदेशातील लोकांचे हाल होऊ शकतात.

Advertisement

Weather Update : देशातील ‘या’ राज्यात पडणार भीषण उन्हाळा.. पहा, काय आहे हवामानाचा अंदाज..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply