Take a fresh look at your lifestyle.

‘The Kashmir Files’ने पाकिस्तान घाबरला; ISI ने घेतला ‘हा’ मोठा निर्णय ..

दिल्ली- ‘The Kashmir Files’ चित्रपटामुळे निर्माण झालेल्या वातावरणात काश्मिरी पंडितांच्या घाटीमध्ये परतण्याच्या चर्चेमुळे पाकिस्तानमध्ये (Pakistan) संताप व्यक्त होत आहे. पाकिस्तानची गुप्तचर संस्था आयएसआयने गैर-काश्मीरींवर हल्ले करण्यासाठी दहशतवादी संघटनांवर दबाव आणला आहे. एकीकडे काश्मिरी पंडितांच्या घाटीमध्ये परतण्याचे वातावरण बिघडवायचे आणि दुसरीकडे श्री अमरनाथ यात्रा विस्कळीत करायची, या उद्देशाने दहशतवाद्यांना घटना अधिक तीव्र करण्यास सांगितले जात आहे.

Advertisement

गुप्तचर संस्थेशी संबंधित सूत्रांनी सांगितले की, काश्मिरी पंडितांच्या परतीसाठी सुरू असलेल्या प्रयत्नांमुळे पाकिस्तानमध्ये संताप आहे. पंडितांना घाटीमध्ये परतवण्यात काही अंशी यशही आले तर आयएसआयचे गेल्या तीन-चार दशकांपासूनचे कारस्थान उद्ध्वस्त होऊ शकते. यामुळे सीमेपलीकडून अतिरेक्यांना शक्य तितक्या बाहेरील लोकांना लक्ष्य करण्याच्या सूचना दिल्या जातात.

Advertisement

सुरक्षा दलांच्या कठोरतेमुळे स्थानिक दहशतवादी फारशी सक्रियता दाखवत नसल्याने आता या भागात कार्यरत असलेल्या पाकिस्तानी दहशतवाद्यांकडे त्याची कमान सोपवण्यात आल्याचे सूत्रांनी सांगितले. या कामात दक्षिण काश्मीरमध्ये कार्यरत असलेल्या लश्करच्या लोकल ओव्हर ग्राउंड नेटवर्कचा (OGW) वापर केला जात आहे, जो सर्वप्रथम दहशतवाद्यांपर्यंत माहिती पोहोचवत आहे. यानंतर दहशतवादी पोहोचून घटना घडवून आणत आहेत.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

सूत्रांनी उघड केले की लस्सीपोरा आणि पुलवामाच्या इतर भागात औद्योगिक युनिट्स आहेत जिथे दररोज बाहेरून माल घेऊन वाहने पोहोचतात. यासोबतच बिगर काश्मिरी लोक काबाडकष्ट करून येथे राहतात. अशा स्थितीत त्यांना लक्ष्य करून ते सहज निसटतात. गेल्या दोन दिवसांपासून पुलवामामध्येच दोन घटनांमध्ये चार गैर-काश्मीरींवर दहशतवाद्यांनी हल्ला करून त्यांना जखमी केले आहे. दहशतवादी अमरनाथ यात्रेत अडथळा आणू शकतात त्यामुळे इतर राज्यातील लोक कमी संख्येने पोहोचू शकतात, असेही सांगण्यात येत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply