Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अमित शहा संसदेत खूप हसले: अन् काश्मीरचा उल्लेख करून दिली मोठी प्रतिक्रिया

दिल्ली – सोमवारी गृहमंत्री अमित शहा (Amit Shah) खूप हसले. तेही लोकसभेच्या कामकाजादरम्यान. शहा यांच्यासोबतच सभागृहातील उर्वरित सदस्यांच्या चेहऱ्यावर हसू उमटले. आता तुम्ही विचार करत असाल की, ज्या सभागृहातून नेहमी गदारोळाच्या बातम्या येत असतात, तिथे पक्षांचे खासदार आणि विरोधी पक्ष एकत्र हसतात असे काय झाले? चला सांगूया…

Advertisement

आधी जाणून घ्या शहा काय बोलत होते?

Advertisement

गृहमंत्री अमित शहा लोकसभेत गुन्हेगारी प्रक्रिया मान्यता विधेयक, 2022 वर विरोधकांच्या प्रश्नांना उत्तरे देत होते. काही दिवसांपूर्वी हे विधेयक केंद्रीय गृहराज्यमंत्री अजय मिश्रा टेनी यांनी संसदेत मांडले होते. तेव्हा बराच गदारोळ झाला होता. या विधेयकाचे कायदेशीर रूप धारण केल्यानंतर, अटक केलेल्या व्यक्तीशी संबंधित सर्व प्रकारची माहिती गोळा करण्याचे अधिकार पोलिसांना असतील, ते रेटीना, पायाचे ठसे आणि ब्रेन मॅपिंग.

Advertisement

हे विधेयक अटक केलेल्या व्यक्तीचा वैयक्तिक जैविक डेटा संग्रहित करण्यास परवानगी देते. यामध्ये पोलिसांना बोटांचे ठसे, बोटांचे ठसे, रेटिनल स्कॅन, भौतिक, जैविक नमुने आणि त्यांचे विश्लेषण, स्वाक्षरी, हस्ताक्षर किंवा इतर डेटा गोळा करण्याची परवानगी असेल.

Advertisement

विरोधी पक्ष याला सरकारकडून अति पाळत ठेवणे आणि गोपनीयतेचे उल्लंघन म्हणत आहेत. जर या विधेयकाने कायद्याचे स्वरूप धारण केले तर ते कैद्यांची ओळख कायदा, 1920 ची जागा घेईल. सध्याचा कायदा केवळ दोषी ठरलेल्या किंवा शिक्षा भोगत असलेल्या कैद्यांची मर्यादित माहिती गोळा करण्याविषयी बोलतो. यामध्ये केवळ बोटांचे ठसे आणि पायाचे ठसे घेता येतील.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

आणि मग हसायला लागले…

Advertisement

या विधेयकावर बोलताना शहा म्हणाले, ‘मला घरातील सर्व लोकांनी यावर आपले मत द्यावे असे वाटते. यावरही नंतर सविस्तर चर्चा करेन. यावर तृणमूल काँग्रेसचे खासदार सौगता रॉय म्हणाले की, आम्ही ते अजून वाचलेले नाही. सौगता रॉय या सभागृहातील ज्येष्ठ आणि वृद्ध सदस्यांपैकी एक आहेत.

Advertisement

त्याला शाह यांनी आपल्या शैलीत उत्तर दिले. म्हणाले, ‘तुम्ही सरकारमध्ये नसल्यामुळे बघणार नाही. आता सरकार स्थापन होत आहे. मी त्याबद्दल सांगेन. तुम्ही सरकारमध्ये असता तर दादांना नक्कीच पाहिलं असतं.

Advertisement

त्यानंतर शाह यांनी आपले बोलणे पुढे चालू ठेवले. तो म्हणाला, तर दादांनी काय सांगितले ते मी पुढे सांगेन. मी काही मुद्दे सभागृहासमोर ठेवणार आहे. मी आगाऊ खात्री करण्यास सांगत आहे.

Advertisement

शहा असे म्हणताच सौगता रॉय म्हणाले की कृपया हळू बोला. दादा म्हटल्यावर टोमणे मारून बोलतोय असे वाटते. यावर शहा आणि सभागृहातील बाकीचे सदस्य हसू लागले. शहा यांनी उत्तर दिले. म्हणाले, ‘नाही… नाही, मी कधीच कोणाला शिव्या देत नाही. माझा आवाज थोडा उंच आहे. माझ्यात मॅन्युफॅक्चरिंग डिफेक्ट आहे. यावर भाजपसह विरोधी पक्षाचे सर्व सदस्य हसू लागले.

Advertisement

त्यानंतर शाह यांनी काश्मीरबाबत भाष्य केले
तृणमूल काँग्रेसचे खासदार सौगता रॉय यांना उत्तर देताना गृहमंत्री म्हणाले, ‘मी ना कुणाला शिव्या देत नाही ना कुणावर रागावतो. काश्मीरचा प्रश्न असेल तर होतो… मला असा राग येत नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply