Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ठाकरे सरकारच्या अडचणीत वाढ?; गडकरी यांच्या ‘त्या’ भेटीनंतर अनेक चर्चांना उधाण

मुंबई –  महाराष्ट्राच्या राजकारणात खळबळ उडाली आहे. एकीकडे शिवसेना(Shivsena), राष्ट्रवादी (NCP) आणि काँग्रेस(Congress) आघाडीत फूट पडल्याचे वृत्त आहे, तर दुसरीकडे भाजप (BJP) सक्रिय झाला आहे. केंद्रीय मंत्री आणि भाजपचे दिग्गज नेते नितीन गडकरी (Nitin Gadkari) यांनी महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (MNS) अध्यक्ष राज ठाकरे (Raj Thackeray) यांची भेट घेतली. यासोबतच अनेक अपक्ष आणि छोटे पक्षही भाजप नेत्यांच्या संपर्कात असल्याचे सांगण्यात येत आहे. एका मंत्र्याने तर काँग्रेसचे 25 आमदार भाजपच्या संपर्कात असल्याचा दावा केला आहे.

Advertisement

राज ठाकरेंसोबत गडकरींची भेट
केंद्रीय मंत्री आणि भाजपचे दिग्गज नेते नितीन गडकरी यांनी महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांची भेट घेतली. महाराष्ट्र विधानसभेत राज ठाकरे यांच्या पक्षाचा एकच आमदार आहे. शिवसेना आणि राष्ट्रवादीचे काही आमदार राज ठाकरेंच्या संपर्कात असल्याची शक्यता वर्तवली जात आहे.

Advertisement

मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे चुलत बंधू राज ठाकरे आपले राजकीय मैदान मजबूत करण्याचा प्रयत्न करत असल्याचे जाणकारांचे म्हणणे आहे. दुसरीकडे, भाजपची शिवसेनेसोबतची 25 वर्षांपूर्वीची युती दोन वर्षांपूर्वी तुटली. अशा परिस्थितीत भाजप महाराष्ट्रातील छोट्या पक्षांना सोबत घेऊन जाऊ शकते. यामध्ये राज ठाकरे यांची महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना मोठी भूमिका बजावू शकते.

Advertisement

काँग्रेसचे 25 आमदार ठाकरे सरकारवर नाराज
एकीकडे भाजप नवीन मित्रपक्षांच्या शोधात आहे तर दुसरीकडे काँग्रेसचे 25 आमदार आघाडी सरकारवर नाराज असल्याचे बोलले जात आहे. या आमदारांनी पक्षाच्या राष्ट्रीय अध्यक्षा सोनिया गांधी यांना पत्र लिहिले आहे. काँग्रेसच्या एका नेत्याने तर असे म्हटले आहे की, मंत्र्यांनी त्यांच्या मतदारसंघात कामे राबविण्याच्या आमदारांच्या विनंतीकडे दुर्लक्ष केले, तर निवडणुकीत पक्षाची चांगली कामगिरी कशी होईल?

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

दरम्यान, महाविकास आघाडीचे (MVA) 25 आमदार भाजपच्या संपर्कात असल्याचा दावा केंद्रीय राज्यमंत्री रावसाहेब दानवे यांनी केला. कोणत्या पक्षाच्या नेत्यांनी आपल्याशी संपर्क साधला हे त्यांनी सांगितले नाही, मात्र एमव्हीए सरकारमध्ये दुर्लक्ष केल्याने हे सर्व नेते नाराज असल्याचा दावा दानवे यांनी केला आहे.

Advertisement

अपक्ष आणि लहान पक्षांना एकत्र आणण्याचा भाजपचा प्रयत्न

Advertisement

महाराष्ट्रात भाजप बहुमताच्या खूप मागे आहे. सध्या भाजपकडे 105 आमदार आहेत. काँग्रेसचे 25 आमदार त्यांच्या संपर्कात असल्याचा भाजपचा दावा आहे. याशिवाय शिवसेना आणि राष्ट्रवादीच्या काही आमदारांवरही भाजपचा डोळा आहे. काँग्रेसचे 25 आमदारही पक्षांतर करतात, तर भाजपकडे 130 आमदार होतील. दुसरीकडे, 25 अपक्ष आणि लहान पक्षांचे आमदार आहेत (यात सपा आणि एआयएमआयएमच्या आमदारांचा समावेश नाही).

Advertisement

तेही मिळवण्यात भाजपला यश आले, तर एनडीएकडे एकूण 155 सदस्य असतील. त्याचवेळी शिवसेनेसोबत केवळ 134 आमदार उरणार आहेत. म्हणजे भाजप सरकार स्थापन करण्यात यशस्वी होऊ शकतो. या गणिताचीही चर्चा गेल्या काही दिवसांपासून सुरू आहे. यामागे भाजप नेते रावसाहेब दानवे यांचे वक्तव्य आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply