Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

UPA अध्यक्षपदाबाबत शरद पवारांनी घेतला मोठा निर्णय; म्हणाले,भाजपविरोधात..

दिल्ली – राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (NCP) अध्यक्ष शरद पवार (Sharad Pawar) यांनी संयुक्त पुरोगामी आघाडीचा (UPA) अध्यक्ष होण्यास नकार दिला आहे. रविवारी कोल्हापुरात बोलताना ते म्हणाले की, मी भाजपविरोधी (BJP) आघाडीचे नेतृत्व करणार नाही आणि यूपीएचा अध्यक्ष होण्याची माझी इच्छा नाही. ते म्हणाले, “भाजपच्या विरोधात विविध पक्षांच्या कोणत्याही आघाडीचे नेतृत्व करण्याची जबाबदारी मी घेणार नाही.

Advertisement

केंद्रात भाजपचा पर्याय असल्याने काँग्रेसला नाकारता येत नाही, असे राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष म्हणाले. मला त्या पदावर अजिबात रस नाही, असे ते म्हणाले. मी त्यात पडणार नाही. ती जबाबदारी मी घेणार नाही. खरे तर राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या युवा शाखेने नुकताच पवारांना यूपीएचे अध्यक्ष व्हावे, असा ठराव मंजूर केला होता.

Advertisement

‘संपूर्ण भारतात काँग्रेसची उपस्थिती…’
राष्ट्रीय स्तरावर (भाजपला) पर्याय देण्याचा प्रयत्न झाल्यास कोणत्याही ब्लॉकला सहकार्य करण्यास, पाठिंबा देण्यासाठी आणि मजबूत करण्यास तयार असल्याचे पवार म्हणाले. भाजपच्या विरोधात आघाडी चालवण्याबाबत काँग्रेसच्या भूमिकेबद्दल विचारले असता ते म्हणाले की, सध्याचा जुना पक्ष सत्तेत नसला तरी काँग्रेसचे संपूर्ण भारतात अस्तित्व आहे. देशातील प्रत्येक गावात, जिल्ह्यात आणि राज्यात तुम्हाला काँग्रेसचे कार्यकर्ते सापडतील, असे राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष म्हणाले. वस्तुस्थिती अशी आहे की काँग्रेसचे अस्तित्व व्यापक आहे.

Loading...
Advertisement

खंडणीसाठी ईडीचा वापर केल्याचा आरोप
भाजपच्या नेतृत्वाखालील केंद्र सरकारवर निशाणा साधत पवार म्हणाले की, सक्तवसुली संचालनालयाचा (ED) वापर खंडणीसाठी केला जात असल्याचा आरोप करण्यात आला आहे. छापेमारीपूर्वी आणि नंतरच्या (ईडी अधिकार्‍यांशी) सामंजस्याबाबत चर्चा सुरू असल्याचे त्यांनी सांगितले. हे खरे असेल आणि सरकार एजन्सीला लगाम घालत नसेल, तर केंद्राने उत्तर द्यावे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

‘इंधन दर दुसऱ्या दिवशी वाढते’
शरद पवार म्हणाले की, देशात महागाई हा मोठा प्रश्न आहे. ते म्हणाले की, भाजपच्या राजवटीत दररोज इंधनाच्या दरात वाढ केली जात असून, त्यामुळे सर्वसामान्यांच्या आर्थिक स्थितीवर तर परिणाम होत आहेच, शिवाय महागाई आणि वाहतूक खर्चातही वाढ होत आहे. ते म्हणाले, “मी असे म्हणत नाही की पूर्वी इंधनाच्या किमती वाढल्या नव्हत्या, पण आता दर दिवसेंदिवस वाढवले ​​जात आहेत, हा मोठा मुद्दा आहे पण सरकार दुसरीकडे बघत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply