Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भारतासाठी धोका: शेजारच्या ‘या’ देशात कोरोनामुळे भीषण परिस्थिती; जाणुन घ्या संपूर्ण डिटेल्स

दिल्ली – भारतात (India) कोरोनाचे (Corona patients) रुग्ण कमी होत असले तरी इतर अनेक देशांमध्ये पुन्हा कहर होत आहे. ग्लोबल मीडिया रिपोर्टनुसार, चीन, अमेरिका, ब्रिटनसह असे अनेक देश आहेत जिथे कोरोनाबाधितांची संख्या झपाट्याने वाढत आहे. चला जाणून घेऊया या देशांमध्ये कोरोनाची परिस्थिती कशी आहे.

Advertisement

शांघायमधील परिस्थिती धोकादायक
कोरोनामुळे चीनमधील परिस्थिती दिवसेंदिवस बिकट होत चालली आहे. गेल्या 24 तासांत देशात कोरोनाचे 13,146 नवीन रुग्ण आढळून आले आहेत. जे सुमारे दोन वर्षांपूर्वी पहिल्या लाटेच्या शिखरानंतरचे सर्वोच्च आहे. शांघायमध्ये एका दिवसात विक्रमी 8226 प्रकरणे नोंदवण्यात आली आहेत. देशातील अनेक प्रांतांमध्ये एक अतिशय धोकादायक ओमिक्रॉन प्रकार पसरला आहे, त्यामुळे लोकांमध्ये भीतीचे वातावरण आहे. परिस्थिती इतकी गंभीर झाली आहे की चीनच्या प्रशासनाने देशाची आर्थिक राजधानी शांघायमध्ये लॉकडाऊन लागू केले आहे. या काळात लोकांना घरातच राहण्यास सांगितले जात आहे. बाहेर पडणाऱ्यांवर कायदेशीर कारवाई केली जात आहे. एवढेच नव्हे तर शहरातील आर्थिक व्यवहार पूर्णपणे ठप्प झाले आहेत. परदेशात निर्यात होणाऱ्या मालाचा पुरवठा बंद करण्यात आला आहे.

Advertisement

चीनमधील शांघाय येथील रुग्णालय रुग्णांनी भरलेले आहे. परिस्थिती इतकी बिकट झाली आहे की शांघायमधील कोणत्याही रुग्णालयात कोरोनाबाधित रुग्णांना दाखल करण्यासाठी जागा उरलेली नाही. असे असूनही, चीनचा दावा आहे की शांघायमध्ये आतापर्यंत एकाही व्यक्तीचा कोरोना संसर्गाने मृत्यू झाला नाही.

Advertisement

यूकेमध्ये मृत्यूचे प्रमाण पुन्हा वाढले
कोरोनाव्हायरस संसर्ग विक्रमी उच्चांकावर पोहोचल्यामुळे यूकेमध्ये हॉस्पिटलायझेशन आणि मृत्यूचे प्रमाण पुन्हा वाढत आहे. 19 ते 26 मार्चपर्यंत येथे कोरोनाचे सुमारे 50 लाख नवीन रुग्ण आढळले आहेत. नवीनतम बूम अधिक पारगम्य Omicron आवृत्ती BA.2 द्वारे समर्थित आहे. जो संपूर्ण यूकेमध्ये प्रबळ प्रकार आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

दक्षिण कोरियातही परिस्थिती बिकट
दक्षिण कोरियामध्ये गेल्या 24 तासांत कोरोनाचे 2,64,171 नवीन रुग्ण आढळले असून 306 जणांचा मृत्यू झाला आहे. येथेही रुग्णाला रुग्णालयात दाखल करण्यासाठी जागा शिल्लक नाही. अनेक शहरांमध्ये लॉकडाऊन लागू करण्यात आला आहे.

Advertisement

यूएस काउण्टीजमधील 73 टक्के लोकसंख्या घटली
अमेरिकेतील जनगणनेनंतर भीतीदायक आकडेवारी समोर आली आहे. आम्ही तुम्हाला सांगू द्या की, गेल्या दोन वर्षांत, कोरोनामुळे मोठ्या संख्येने मृत्यू झाल्यामुळे, अमेरिकेतील 73 टक्के काऊन्टीमध्ये लोकसंख्या कमी झाली आहे. 2019 मध्ये या काऊन्टीमध्ये मृत्यूची संख्या 45.5% होती, परंतु पुढील वर्षी म्हणजे 2020 मध्ये त्याचा दर सुमारे 10 टक्क्यांपर्यंत वाढला. त्यामुळे 2020 मध्ये 55.5 टक्के मृत्यू झाले.

Advertisement

भारताची स्थिती
भारतात कोरोनाच्या प्रकरणांमध्ये चढ-उतार होत आहेत. आरोग्य मंत्रालयाने रविवारी जारी केलेल्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत कोरोनाचे फक्त 1096 रुग्ण आढळले आहेत. त्याच वेळी, या कालावधीत 81 लोकांचा मृत्यू झाला आणि 1,447 लोकांना डिस्चार्ज देण्यात आला. सर्वात मोठा दिलासा म्हणजे आता देशात फक्त 13,013 सक्रिय प्रकरणे उरली आहेत. सक्रिय प्रकरणांमध्ये तीव्र घट म्हणजे कोरोना बाधित रुग्ण वेगाने बरे होत आहेत. त्याच वेळी, महामारीच्या सुरुवातीपासून बरे झालेल्या रुग्णांची एकूण संख्या 4.24 कोटी (4,24,93,773) वर गेली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply