Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काँग्रेसने तयार केला मास्टर प्लॅन: राहुल गांधी देणार ओवेसींना टक्कर; जाणुन घ्या डिटेल्स

दिल्ली – पाच राज्यांतील दारूण पराभवानंतर काँग्रेस (Congress) पक्षाने 2023 च्या निवडणुकांसाठी राज्यांची तयारी सुरू केली आहे. यावेळी काँग्रेसची नजर असदुद्दीन ओवेसी (Asaduddin Owaisi) यांचा बालेकिल्ला असलेल्या हैदराबाद (Hyderabad) जिंकण्यावर आहे. त्यासाठी काँग्रेस पक्ष अनेक दिवसांपासून प्रयत्न करत आहे. काँग्रेस नेते राहुल गांधी (Rahul Gandhi) हे 4 एप्रिलला तेलंगणामध्ये पोहोचणार आहेत. अलीकडच्या काही दिवसांत काँग्रेस तेलंगणातील नेते आणि राहुल गांधी यांच्यातील ही दुसरी भेट असेल. राहुल यांनी बुधवारी दिल्लीतील त्यांच्या निवासस्थानी राज्यातील पक्षाच्या वरिष्ठ नेत्यांचीही भेट घेतली होती.

Advertisement

उत्तर प्रदेश विधानसभा निवडणुकीत झालेल्या मानहानीकारक पराभवानंतर काँग्रेस पक्षाचे म्हणणे आहे की AIMIM प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी यांनी या निवडणुकांमध्ये भाजपची बी-टीम म्हणून काम केले आहे. अशा स्थितीत आता त्यांची नजर ओवेसींच्या बालेकिल्ल्या हैदराबादकडे आहे. या भागात तेलंगणा काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष रेवंत रेड्डी, खासदार उत्तम कुमार रेड्डी, कोमातिरेड्डी व्यंकटा रेड्डी आणि इतर नेते 4 एप्रिल रोजी होणाऱ्या बैठकीत उपस्थित राहणार आहेत. तेलंगणाचे AICC प्रभारी मणिकम टागोर हे देखील या बैठकीला उपस्थित राहण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

पक्षाच्या सूत्रांनी सांगितले की, काँग्रेस सदस्यत्व मोहिमेच्या यशस्वीतेसाठी प्रयत्नशील आहे, नवीन सदस्यांच्या नामांकनात पक्षाच्या तेलंगणा युनिट इतर दक्षिणेकडील राज्यांपेक्षा पुढे आहे. तेलंगणामध्ये सुमारे 40 लाख, कर्नाटकात 34 लाख, महाराष्ट्रात 15 लाख, गुजरातमध्ये 10 लाख, केरळमध्ये 10 लाख, छत्तीसगडमध्ये पाच लाख, बिहारमध्ये चार लाख, दिल्ली आणि राजस्थानमध्ये तीन लाख सदस्य सहभागी झाल्याची माहिती सूत्रांनी दिली. पक्षात सामील झाले.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

काँग्रेस सदस्यत्व मोहीम 1 नोव्हेंबरपासून सुरू झाली आणि निवडणूक आव्हानांसाठी पक्षाला चांगल्या प्रकारे तयार करण्यासाठी डिजिटल सदस्यत्वावर भर देण्यात आला आहे. ही मोहीम 31 मार्चला पूर्ण होणे अपेक्षित आहे. आतापर्यंत सुमारे साडेचार कोटी लोक काँग्रेसचे सदस्य झाले आहेत. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की तेलंगणाच्या 119 विधानसभा जागांसाठी डिसेंबर 2023 मध्ये किंवा त्यापूर्वी निवडणुका होणार आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply